Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Indesing] Thắc mắc về masterpage

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe InDesign' được đăng bởi Vũ Phi Huân, 2/5/14.

Lượt xem: 8,768

1. Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

Sorry mình viết nhầm từ Indesign thành Indesing mod sửa giúp mình với
    mọi người cho mình hỏi
    Trong indesign mình lỡ tay delete mất 1 trang trong masterpage B rồi
    giờ làm sao có thể biến nó trở lại thành trang đôi như masterpage A, hoặc mình muốn chèn thêm 1 page vào masterpageA để nó biến thành trang 3 thì làm thế nào
    Ai biết xin giúp mình, không dùng cách undo hay tạo mới masterpage nhá
    Cám ơn trước

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

Tại pallet page bạn chuột phải chọn new page , ở khung number of pages đánh số tùy nhu cầu với bạn đó là 2 page

Thêm 1 trang vào master có sẵn ví dụ như bạn nói là 2 page thêm 1 nữa là 3 thì chuột phải vào master cần thêm -> master options for "NAME" (NAME ở đây tức là tên master page bạn chọn)
    Hiện ra 1 cái bảng bạn gõ số như trên ở khung number of pages .
    PS: biết dùng ID mà mấy cái này còn hỏi thì mình chịu :D
    Vũ Phi Huân thích bài viết này
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

HSP Huhm mình mới học thôi mà ;)) chưa được 2 ngày
    Uhm hiểu rồi, :v :v trước giờ có xài cái này nhiều đâu nên nhiều khi hỏi mấy câu củ chuối như vậy thông cảm hén, nhưng nhiều thuật ngữ mình chưa có quen nên mình phải hỏi, cái dòng Override all master pages items (alt+ctrl+shift+L) nó có nghĩa là gì vậy.
    À tiện thể nếu bạn biết dùng ID thì biết dùng Illustrator đúng không :v :v cho mình hỏi, vì yêu cầu bài tập là mình phải tạo cropmark cho thiết kế của mình, nhưng khi mình dùng chức năng effect->cropmark thì thầy mình nói là không được làm vậy phải làm bằng tay -> nhưng mà khổ cái là làm bằng tay với số ít thì được, chứ đặt quá nhiều cropmark thì lâu khủng hoảng luôn, T_T vậy có cách nào điều chỉnh được độ dài cropmark mặc định của illustrator không hix hix.
    Thanks nhé
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/5/14

Ủng hộ diễn đàn