Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[JB] Tiếp tục là 60D + 50 f1.8 [Love Garden]

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Jack Bean, 23/5/13.

Lượt xem: 7,786

1. Jack Bean

Jack Bean Phụ trách offline miền Bắc

Ô này người ta treo mà bác ơi, ở Love Garden
    Are you sure 50 1.8 :v :v
    đây là máy của thằng bạn em bác à, máy của em nó đang cầm để chụp đó
  2. Jack Bean

Hiwatari Kai cũng không có vấn đề gì cả :v nếu như bác soi được vài lỗi, xong cho e vài cái suggest, cách khắc phục lỗi, vài chỉ dẫn để chụp tốt hơn thì cảm tạ lắm lắm :D
    Chứ một vài người vào chỉ chê này chê nọ, xong rồi đi ra thì em rất dị ứng. Hề hề.
    Hiwatari Kai thích bài viết này
  3. Mạnh

Mạnh Thành viên cấp 1

cho mình xin địa chỉ đi, bây giờ mới biết có chỗ như thế này
  4. Hiwatari Kai

Hiwatari Kai Thành viên cấp 2

Vấn đề ở đây thật ra nếu nói là lỗi thì cũng không phải :)
    Bởi bạn mới chụp được vài bộ. Cái này là khả năng + exp, nói chung là nó còn phải phát triển dài dài. Nếu bảo chụp vài lần mà đẹp ngay thì ai ai cũng thành "photographer" :)
    Còn về việc lời khuyên thì mình chẳng có lời khuyên nào cả :D. Bởi mình thì mình cũng đi theo các đại ca, nhìn cũng nhiều, mà hỏi cũng nhiều, chụp cũng nhiều... chưa được thì sửa, sửa chưa được thì lại làm lại, làm lại sửa tiếp... :)
    Vấn đề là ý thức được mình đang làm gì, vì cái gì, và hướng đến mục đích nào :)

Good luck,
    Jack Bean thích bài viết này
  5. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Jack Bean vẫn chưa hiểu là người khác soi được lỗi nhưng khó lòng fix lỗi cho bạn, làm thế và bạn theo kiểu fix người ta thì bạn sẽ thành cái máy mất thôi, tự sửa sai rồi post lại rồi ăn gạch đá lại ra cái mới, làm vậy mới ra phong cách riêng cho mình.

Mình cũng tập chụp, lens cùi máy cổ vẫn ráng đua tranh về con mắt nhìn và cò tay bấm máy. Đó là do cảm nhận và đam mê thôi.
  6. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Mới tập chụp thì đừng nên bờ len bờ liếc gì cả. Hu hu.

À, hỏi chủ thớt cái là Love garden đẹp hơn hay Hanoi View đẹp hơn?
  7. Jack Bean

Thanks các bác góp ý nhớ ^^ lần sau sẽ đúc rút thêm tí exp
    Mạnh ngõ 445 Lạc Long Quân nhớ bác ơi
    Amygreen Hanoiview cũng ổn nhưng đang trong quá trình hoàn thiện, nên khung cảnh chưa được hoàn hảo lắm, ăn điểm ở chỗ có nhiều cây cối, hoa lá tự nhiên :D. Love Garden dạo này được đầu tư làm mới thêm nhìu lắm, nên rất đông người đến, bác thử đến Love Garden 1 lần xem sao :D e thì nghiêng về phía Love Garden hơn
  8. Mèo Mộng Mơ

Mèo Mộng Mơ Thành viên cấp 2

em thích những bức này màu tươi hơn, ví dụ những bức có ô, nhìn nó màu sắc tươi sẽ đẹp hơn, còn bức bên phím đàn em không thích màu ý, bác làm màu trầm thử xem....
    P/s: cho em hỏi Love Garden ở đâu nhỉ
  9. Jack Bean

bác ơi ở ngõ 445 Lạc Long Quân, bác đi vào trong cùng ngõ nhé
    Lần đó em mới vác máy đi chụp mod lần đầu, nên chưa tận dụng hết các ưu điểm của máy, so với lần 2 e đi chụp thì đúng là màu nó ko tươi tắn bằng lần 2 :D thanks bác góp ý ^^ để tối về e thử làm lại màu pic đó
  10. Vladimir

Vladimir Mới đăng kí

em không biết các bác sao, chứ em thấy nhiều tấm mẫu giống như cụt tay ấy
  11. Vũ Quốc Việt

Vũ Quốc Việt Thành viên cấp 2

Có thể do lense góc bị hẹp, thành ra ảnh của bạn góc chụp cảm giác chật chội, crop có vẻ tợn quá (hay do không có khả năng lùi?) Thích góc chụp tấm số 2, nhưng không thích cắt cân mẫu thế. Nếu rộng hơn tí thì tốt (nhưng có lẽ sẽ phải bắc thang) :D
  12. dung_hn2810

dung_hn2810 Thành viên cấp 1

bác khép khẩu sâu hơn tí nữa đi 2.8, khỏi out , hình bác có vẻ out nét nhiều, chú ý cả blend nữa, cá nhân e thấy blend mầu ko hợp lắm, e cũng có bộ gear như bác , cũng mới chụp ở đó đc vài hôm ^^
  13. dung_hn2810

dung_hn2810 Thành viên cấp 1

có j giao lưu học hỏi bác nhỉ, gear của e 60D+ tam 17-50/2.8, 50.18 ^^
    flickr.com/photos/92945957@N07/
  14. Unbelievable

Unbelievable Mới đăng kí

anh cho em hỏi cả bộ của anh thì giá khoảng bao nhiêu ạ , em đang muốn đầu tư 1 cái ạ !
  15. Jack Bean

bác nói cả hai đều đúng bác ạ :D ^^ cũng là lần đầu nên em chưa quen tay lắm với việc sử dụng tiêu cự cho hợp lý

dung_hn2810 ok bác, em toàn để khẩu 2.2 :D nhiều người cũng nói bị out nét, link face em để ở trên, bác kết bạn có gì thảo luận nhé ^^

Unbelievable của tớ mua hàng 2nd, cách đây 2 tháng, giá 13.5 tr, còn bảo hành đến cuối tháng 8; lens 50 fix 1.8 hoa vàng mark II :D giá 1tr8
    60D giờ còn bảo hành giá cũng tầm 12.5tr, lens 50 fix 1.8 còn tầm 1.6 tr nếu mua cũ đấy ạ
  16. Phuong Tran

Phuong Tran Thành viên cấp 2

Ôi pic 1, sao mod nam lại cầm cục gạch ở đằng sau thế:-/
  17. I Love SRC

I Love SRC Thành viên cấp 2

Bác chủ cho em fb đi. lúc nào giao lưu
  18. Jack Bean

Phuong Tran thích bài viết này
  19. DũngD.c

DũngD.c Mới đăng kí