Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

K xuất đc file sang đuôi psd

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi namqwer15, 30/8/18.

Lượt xem: 7,246

1. namqwer15 Mới đăng kí

mình đã thử cả x7 và hiện h đang dung bản 2018, cả phần save as lẫn export đều k có xuất ra đuôi pst, ai giải đáp hộ e với hay bây h ngta xuất ra đuôi j để mở bằng photoshop với.

...
  2. Kid Phan

Kid Phan Thành viên cấp 1

Chỉ có Export sang file PSD thôi, chứ đâu có PST như bạn đâu.
    Nếu để mở bằng Photoshop thì đuôi TIF là lựa chọn export tối ưu nhất rồi nhé!
  3. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Corel không xuất file sang Photoshop được nha bạn!
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

Corel vẫn xuất được PSD. Bạn chụp màn hình file mà bạn đang làm việc cho tui xem
  5. Kid Phan

Kid Phan Thành viên cấp 1

Vẫn xuất được sang photoshop chỉnh sửa nhé, nếu bạn quản lý file theo kiểu layer giống photoshop, từng Object là từng layer thì sau khi export sang psd, bạn mở file đó lên bằng PTS cũng sẽ có từng layer để chỉnh sửa.

Nhớ chọn phần này để xuất đầy đủ layer, không chọn thì nó merged lại thành 1 layer ko chỉnh sửa được

p/s: chỉnh sửa ở đây là chỉ chỉnh về ảnh thôi nhé, tất cả vector bạn làm trên corel đều được chuyển sang ảnh bitmap hết. Text cũng ko còn dc chỉnh nội dung nữa vì là ảnh rồi.
  6. Anh Design - GV

:)):)):)) Ý của mình là vậy đó, xuất psd làm gì trong khi không thể chỉnh sửa cái gì hết ;;);;);;)
  7. namqwer15

namqwer15 Mới đăng kí

e tìm hết cả save as lẫn export đều k thấy .PSD hay TIF hay tại e nhìn nhầm@@
  8. namqwer15

namqwer15 Mới đăng kí

Anh Design - GV , cái quán in ở chỗ e nó dùng bản x5 hay k mở đc file của e mà e toàn save về x2, nó bảo save ra file pst mà về tìm k thấy có đuôi đấy mà xuất sang PDF thì nặng máy, mấy file của e xuất ra mấy p mà treo luôn cả máy nữa
  9. Anh Design - GV

Trong Corel, vào file -> Document Propertirs... để xem thông tin file. Theo mình nghe bạn xuất pdf không được là do hình nhỏ (3 hình góc phải dưới - hình đó cũng cỡ 6.000dpi). Bạn thử bitmap hết hình xem file sẽ nhẹ hơn đấy.
    Mình làm bên nhà in, gửi bạn thông số file trước khi xuất - gửi (Thông số file như hình thì xuất pdf ngon lành).
  10. tuanpt81

tuanpt81 Thành viên cấp 2

Xuất Pdf mở đc trên PS bạn nhé
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@tuanpt81 : Tốt nhất, là cái gì ra cái đó, thì từ PDF phải sang ngang qua A.I, chứ xuất sang TIFF layer PSD, thì cũng chỉ giồng như là convert Bitmap, JPEg, rùi load vào Photoshop, cũng sẽ hư hết cả dàn, hok có đường quay về nữa.
    Anh Design - GV thích bài viết này
  12. Anh Design - GV

tranvan.muon Chuẩn luôn :)):)):)), mà ít khi ai làm như vậy lắm. In bảng hiệu cũng in bằng corel được mà.
  13. bdesign

bdesign Banned

Hay quá khi nào xuất được thì cho mình xin 1 cái để mình bán lấy tiền đi uống diệu nhá.
  14. tranvan.muon

@Anh Design - GV : @bdesign : Néu thích PSD ra sản phẩm, nhìn cũng trung thực hơn, thì ban đầu, làm từ Photoshop luôn, từ Shape và Text, Styles, Mock up , Textures, ... của Photoshop ra, là hình ảnh trung thực hơn Corel nhiều, là ngon lành luôn, có thể Mock up thay Place Text here, Change Color here, rất nhanh, và Styles trang trí của PSD cũng rất mạnh nữa, là thoải mái luôn, ngon hơn A.I và Corel chứ. ý mình là khi cần hình trung thực, vật thể thật, thì Photoshop cũng rất mạnh và rõ.

PSD :

PSD :

Chỉnh sửa lần cuối: 31/8/18
    namqwer15Anh Design - GV thích bài viết này.
  15. namqwer15

namqwer15 Mới đăng kí

h e xuất từ corel ra PDF bản 2018 rất nhanh , k bị đơ máy như bản x7 nữa, các bác cho e hỏi là có lưu ý j khi xuất ra file PDF để in bạt k ạ
  16. tranvan.muon

@namqwer15 : Sao lại vòng vèo lúc PSD lúc PDF, e hok phân biệt nỗi ký tự nào là của Photoshop hay của Acrobat hả ? :))
  17. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

namqwer15 Bạn mang luôn file corel ra tiệm để in bạt luôn chứ xuất file ra làm gì. Ngoài tiệm in người ta có cài corel x7 mà. Mang ra người ta cắt file rồi in trực tiếp luôn, Chứ nếu xuất PDF rồi import ngược lại vào corel hay PSD nó lỗi 1 cái thì bạn ăn đủ luôn
  18. bdesign

bdesign Banned

Xem xong cả topic là điên luôn, không hiểu thằng chủ thớt muốn đuôi PSD, PST, PIT hay PDF hay gì nữa. Hay mày xuất đuôi RGB luôn nhá?
    tranvan.muonAnh Design - GV thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn