Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khách Xù Tiền Thiết Kế..[Câu chuyện muôn thuở]

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi nguyenvandat, 18/11/15.

Lượt xem: 5,169

1. Felix Lee

Felix Lee Thành viên cấp 2

Các bác từ từ hẵng chế ảnh, vướng vào pháp luật lại mệt ra. Còn nếu đúng như bác nói thì bác nên có đầy đủ bằng chứng để anh em được biết nhé!
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Bằng chứng bạn có ở mail là xác thực, mail đó bạn đăng lên không vấn đề gì. Ở trên ảnh mình nghĩ viết thêm chữ : " Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa " :v như vậy chúng ta đều hiểu là đúng vậy, nhưng thực tế thì chúng ta phải hiểu không đúng vậy nếu nhìn vào bài viết.
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Chuyện muôn thuở ấy mà, mình gặp hoài dạng này :-s
  4. Louis Panda

Louis Panda Thành viên cấp 1

Mình còn bị xù ko đc xu nào luôn cơ, đúng là kinh nghiệm để đời nhưng ko nên post hết lên tnay, mình biết cảm giác bị xù ntn, rất ấm ức... thôi thì mọi thứ xảy ra đều cho ta kinh nghiệm, rút nhiều rồi sẽ thành công, luôn tự động viên vậy :)
    nguyenvandat thích bài viết này
  5. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

Felix Lee vậy phải thế nào mới đủ bằng chứng đây bạn.. file gốc mình vẫn giữ...
  6. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

oceankingdom mình chưa hiểu ý bạn lắm... vậy phải làm sao
  7. minhquang

minhquang Thành viên cấp 1

mình rút kinh nghiệm, làm gì cũng phải đầu tiên là cọc trước, dù sản phẩm có 200 - 300k thì đặt 50 trước, để sau này làm xuất hình nó chạy mang hình đó cho thằng khác làm lại thì là còn ác liệt hơn, ai bik dc có thật sản phẩm đấy 300 hay 1tr ko?? Nguy hiểm
    Louis Panda thích bài viết này
  8. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

nguyenvandat : Bạn đăng tải bất cứ cái gì, nếu bạn ghi ở bên dưới mỗi bức ảnh " Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa " Thì nghĩa đen của vấn đề đấy sẽ không liên quan đến bức ảnh. Tức là bản thân thằng ở trong ảnh không thể kiện bạn tội xúc phạm hay phỉ báng nó được, cùng lắm nó chỉ có thể yêu cầu bạn thay đổi hình ảnh minh họa đó đi vì chưa được phép của nó đã sử dụng hình ảnh của nó để minh họa thôi. Việc này nếu có đưa ra pháp luật thì cũng chỉ là dân sự.
    Nhưng dù chúng ta ghi bên dưới là minh họa nhưng bản thân mỗi người xem cũng sẽ đều hiểu rằng thực sự đó không phải là minh họa mà chính là thằng thủ ác trong bức ảnh.
    Pcat007 thích bài viết này
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Vậy là topic này thớt mới đăng mặt mũi, số điện thoại hắn.
  10. Andrew Đỗ

Andrew Đỗ Mới đăng kí

Mình cũng có tình trạng giống như bạn, làm cộng tác viên cho 1 công ty taxi ngoài Hà Nội làm 3 tháng như chỉ trả 1 tháng, xong rồi mình muốn kết thúc và thanh toán tiền, nhưng không trả mà còn lại cảnh cáo mình:"Hỏi mình có muốn làm việc nữa không? nếu muốn thì im lặng, còn không họ không để yên". Mình có ghi âm lại cuộc gọi với họ làm bằng chứng nữa. Mai mốt mình phải xin thêm nghề freelencer vào nhóm nghề nguy hiểm mới được
  11. leafandtree

leafandtree Thành viên cấp 1

:( haiz sao lâu lâu lại nghe tình trạng này vậy trời, đã cái nghề càng ngày càng bị chèn ép, mà còn gặp thành phần khốn nạn kiểu vậy nữa, ăn ở không để đức cho con cái, có bức ảnh chụp chung đứa con gái chắc là con hắn, con gái nhờ đức cha mà vậy làm sao có đức để mà nhờ.
    Thôi đừng buồn bạn, coi như bài học đi, ai chắc cũng phải bị 1 2 bài học mới trưởng thành mà :(
  12. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

oceankingdom cảm ơn bạn... mình đã hiểu... thanks bạn nhé.. mai mình sửa..
  13. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

cái nghề này vất vả, mệt mỏi, mà tỷ lệ khách chạy cao..
  14. minhquang

việt nam vậy là ko bao giờ tiến bộ dc đâu, cứ đồ xịn giá rẻ thì đâu ra, vậy mà cứ nhìu người họ thích trả giá vậy đó
  15. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

tai nạn nghề nghiệp... chắc ai cũng phải gặp 1 đến 2 lần thì mới Ngộ ra đc...
  16. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Số mình hên hay sao mà trước giờ chưa bị xù lần nào, mình cũng chẳng lấy cọc trước bao giờ :v
  17. Hồ An Lương

Hồ An Lương Mới đăng kí

Cái này là do lỗi của mình, nhưng đôi khi cũng gặp nhiều khách hàng chơi chó như vậy. Mình tuy ko biết nhiều về code web( vì mình làm kinh doanh web thôi ^^), nhưng mỗi lần giao source là mình kêu mã hóa hết, cho up lên host, ok xong hết rồi thì giao tiền còn mình giao lại bản gốc. Thời buổi này người tốt ít lắm
  18. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

BÂY GIỜ KHÁCH TOÀN CHƠI KIỂU.... đặt cọc trước 50%... gửi market ok.. khi ok mẫu thì chứ chị chị em em rồi bảo gửi file gốc cho chị luôn đi.. mai chị gửi số tiền còn lại..
    Rồi đợi cái mai đấy hết hơi luôn...bó tay
  19. minhquang

với mức trả phí thấp thì chịu mất 50% chứ, thật tế họ nhận show đó nhìu tiền hơn, cùng lắm mất 50% đó cũng chỉ bằng 1/10 mức phí họ dc trả. Nham hiểm chỗ đó, tức là chúng ta bị lừa tới 2 lần
  20. nguyenvandat

nguyenvandat Mới đăng kí

đau...nhưng không sao. Giá một bài học mà theo mình suốt chặng đường
    Pcat007 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn