Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khám phá sự vi diệu thông qua ý nghĩa của 9 màu sắc phổ biến nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Người Chia Sẻ, 26/5/16.

Lượt xem: 23,803

1. Người Chia Sẻ Share to be shared!

CHÚNG TA KHÔNG PHẢI CHỈ CÓ 2 MÀU XANH ĐỎ!!!! :D

Mà còn rất nhiều màu sắc khác nữa, mỗi màu lại có những ý nghĩa của riêng mình. Và người sáng tạo sẽ dựa vào đó, thấu hiểu và tìm ra màu sắc thích hợp nhất cho thiết kế của mình.

Hãy cùng khám phá sự vi diệu của màu sắc thông qua ý nghĩa của 9 màu sắc phổ biến nhất sau đây. Chúc các bạn luôn có được những sáng tạo tuyệt vời, hơn cả chuẩn mực.

Nguồn: Vanessaarbuthnott
    Dịch bởi SD Media

...
    b0yHN_96, mr.kotjk, crz.Mundo7 người khác thích bài viết này.
  2. ripper04

ripper04 Administrator

Em xin có góp ý là nếu được bác chủ thớt có thể thêm một vài cái logo mẫu của mỗi màu cho mọi người dễ hình dung. Nếu em có gì nói gì sai mong bác thông cảm :D
    Cảm ơn chủ thớt vì bài viết quá hay! :like:
  3. Cá Bé Nhỏ

Cá Bé Nhỏ Thành viên cấp 2

Cái câu cuối cùng làm mình nhớ đến thời trẻ trâu, thích mặc đồ màu đen, đen xì từ đầu đến đít. Giờ thì lại thích mặc hoa lá hẹ 7 sắc cầu vồng cho nó xì tin :)))
    Pham Trong996 thích bài viết này
  4. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

5. Việt Anh Đỗ

Việt Anh Đỗ Mới đăng kí

Còn nhiều nữa chứ nhỉ ???
  6. Nguyễn Sơn Thủy

Nguyễn Sơn Thủy Thành viên cấp 1

hay quá bạn ơi! Cám ơn bạn nhiều!

Ủng hộ diễn đàn