Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Khảo sát] Lương thiết kế 2d fulltime/part timetại Hà Nội của các bác là bao nhiêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi tydk2010, 20/11/15.

Lượt xem: 7,867

1. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Mình thấy làm freelancer lương cao hơn lương cứng công ty. Chứ lương cứng công ty vừa thấp mà áp bức bóc lột quá :((
  2. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

hanhmit quan trọng là có kiếm dc công việc freelance hay ko
  3. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

Thường thì ai tay nghề ổn + cứng rồi thì hầu như đều làm Freelancer hết, công việc cũng đều đều đó bạn mrcoiversion2
  4. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Tùy xem công ty các bạn làm là bên A hay bên B nhé.
  5. mrcoiversion2

hanhmit chắc có lẽ là vậy :))
  6. Nấm0492

Nấm0492 Mới đăng kí

Lương 8tr/tháng cứng, HN, cv cty đủ bù đầu, thỉnh thoảng nhận thêm 1 số việc bên ngoài buổi tối ngoáy thêm tháng thì thêm cũng 4-5 củ tháng thì chỉ 500-1tr :v Tình trạng : vẫn đói ăn mòn răng và Cty toàn thanh toán lương chậm :(
    Thăng Thật Thà thích bài viết này
  7. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Sài Gòn mức sống cao hơn, lương nghe thì cao nhưng chi tiêu phụ phí ăn uống gọi là thoải mái thì có 20tr vẫn chỉ bằng ~7,8m ở HN.
    Nghe nói nghề Đì Zai trong nam được coi trọng hơn thằng thợ vẽ, thằng thạo tool ở ngoài này.3:-O
    Mình 9m.
  8. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Mình ở HN làm gần 2 năm giờ đang 12. Chế độ cũng gọi là đầy đủ: phụ cấp trưa, bh, năm 12 ngày phép, 6 ngày ốm, lương tháng 13.. Hình như cũng có chút năng khiếu và may mắn.
  9. coids

coids Thành viên cấp 2

Medic: À, tính theo tháng thì ít quá nên gộp vào thành cả năm cho nó to ấy mà :D
    Medic thích bài viết này
  10. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Các bác nói lương e tủi quá :( :( :((:((:((:((:((
  11. Medic

Medic Thành viên cấp 2

Hóng các bác lương trên 30tr vào chia sẽ kinh nghiệm :3
  12. coids

coids Thành viên cấp 2

Có một điều chắc chắn là muốn kiếm được tiền triệu mỗi tháng thì ngừng ngay nhận mấy job 5 chục 1 trăm cho cái banner hay mấy cái logo vài ba trăm bạc đi. Khi bạn cứ ngồi nghĩ mãi đến vài trăm bạc thì sẽ không bao giờ kiếm được những job tiền triệu. Vì cơ bản là bạn đã tự mình định giá ở mức vài trăm bạc rồi, tiền ít, động lực làm việc không cao rồi mãi mãi kỹ năng cũng như giá trị bản thân chỉ dừng lại ở mức đấy :D
    Thấy buồn cười khi một cơ số người nhảy vào tranh nhau cái banner 50k hay vẽ lại logo để lấy 20k.
    Xét cho cùng có vẽ 10 cái logo như thế cũng chỉ đc 200k tiền card, làm 10 cái banner hộc máu ra đc 500k, mà có phải ngày nào cũng đều đều như thế đâu, đều như vắt chanh thì nó lại kiểu khác rồi.
    Đơn cử như việc một thằng ất ơ vào lập nick: em mới mở shop, không có tiền, các anh vẽ cho em cái logo em trả card 100k, vl thế mà có đến gần 10 thằng bu vào nhận. Khi có 10 thằng như thế nhận một thằng khác cũng đang định làm logo nó sẽ nghĩ: A đm, hóa ra cái logo chỉ có từng ấy tiền, ngon rồi, thế là lại có một bài văn em mở shop đéo có tiền, các anh .... :)) và lại một cơ số thằng lại lao vào làm cái logo 100k đấy, thế là từ sau cái logo nó chỉ có giá 100k, cũng không thể hơn được:D
    Phương án ở đây là gì: Nhịn cái logo 100k ấy đi, không tiền chứ gì, thế thì không cần logo, đầy shop nó bán có cần website hay logo đéo đâu, vẫn đắt như tôm tươi, còn muốn sang chảnh hay có thương hiệu hả, bỏ tiền ra.
    Và khi thằng thuê bỏ nhiều tiền hơn, thằng nhận cũng sẽ phải làm việc có trách nhiệm để xứng đáng với từng ấy. Một cái vòng lặp mới tốt đẹp hơn rất nhiều mở ra.
    À nhưng mà cũng phải nói thật, bây giờ design thì ít, toàn mấy thằng học dốt trượt đại học v.v.. đú đởn tự nhận mình là design thì nhiều, 10 cái thằng trên thường nằm trong số này, xin lỗi nếu làm các bạn chạnh lòng và cũng xin lỗi mọi người vì ngôn từ hơi cục súc của mình, cơ bản là hôm nay rất vui vì vừa nhận được 2 cái logo mỗi cái 200k, mình bắt tay vào làm đây, chúc mọi người bàn luận vui vẻ :D
    Lady_BELLA_Unique, MissMabu, _noregret_10 người khác thích bài viết này.
  13. Thăng Thật Thà

Thăng Thật Thà Mới đăng kí

đang tính đi học disign kiếm bát cơm nhưng nghe các bác chia sẻ thì cũng khó kiếm cơm quá:((,
  14. mrcoiversion2

:| coids chắc bố hốt tôi cả vào đấy:|
  15. tydk2010

tydk2010 Thành viên cấp 2

up lên đi nào
  16. hainammotmot

hainammotmot Thành viên cấp 1

Cố lên các bạn ơi
  17. lazykitty

lazykitty Mới đăng kí

Theo #52 designer thì ít, toàn học dốt trượt dh... nghe thấy nản quá
  18. February.23

February.23 Thành viên cấp 1

Freelancer. Ko tháng nào quá 1tr :|:|:|
  19. February.23

February.23 Thành viên cấp 1

coids Bạn phán ko sai tí nào :)
  20. dinhtra53th

dinhtra53th Thành viên cấp 2

5M. Nha Trang. ko có phụ cấp, bảo hiểm gì cả .....

Ủng hộ diễn đàn