Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khi tác phẩm của bạn khi bị người khác chê bai bạn thấy thế nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi chupanhdao, 5/7/15.

Lượt xem: 2,064

1. chupanhdao Mới đăng kí

Chào mọi người thực ra thì mình cũng chỉ là thằng làm quảng cáo dạo... bây giờ nhảy qua học làm ảnh, thi thoảng thì cũng có đăng 1 vài bức ảnh lên một vài mạng xã hội.... cũng vì thế mà mọi chuyện đã xảy ra.... khi mình đăng ảnh vào nhóm trên fb thì bị các "thánh chém" ví dụ như làm ảnh như ... l** ảnh gốc đẹp hơn, hay tao làm còn đẹp hơn....v.v. có nhiều lần những bức ảnh stock được mọi người share đăng lên cũng lại bị các thánh phán như vậy :v
    Thế là mình lấy 1 thử bức ảnh của 1 một bác bên vnphoto chụp và blend vì họ làm chụp ảnh đám cưới nên rất đẹp (nick là soitoc) đăng lên fb... lại cũng mấy vị vào chém vẫn những câu nói ấy, ..... mình cũng không hiểu cái các bạn đó muốn là cái gì.... hay là phải làm như thế để tỏ ra mình giỏi hơn người khác...

Tất nhiên những lời góp ý là rất tốt, mình cũng muốn đc góp ý... nhưng phải là góp ý thật chứ không phải kiểu dìm hàng :v

Có gì sai xót mong mọi người bỏ qua :v

...
  2. songbangao

songbangao Thành viên cấp 2

Mình khi bị chê thì sẽ phân tích cái lời chê đó có đúng hay ko, đúng thì mình tiếp thu, sai thì mình sẽ nói lý do mình ko đồng ý cái sai này, nếu người đó đưa ra những lý lẽ thuyết phục là mình sai, sản phẩm của mình nó ko ổn như thế nào thì lúc đó mình sẽ nhận sai.

Còn mấy cha ko biết gì về đồ họa vào chém thì mình ignore, ko trả lời. Đơn giản vậy thôi.
    Giấy mỹ thuật Lan ViEmerald thích bài viết này.
  3. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

@chupanhdao tí nữa sẽ có người vô nói forum là vậy, chúng ta xa lạ nhau làm gì khách sáo :)):)), vãi các thánh, không biết ở ngoài đời có thật là vậy không mà lên đây phán như đúng rồi ấy =D>^:)^;))
  4. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Quan trọng là chê nhưng có gì để tiếp thu không? Hay chê cho có mà không phân tích được là xấu ở chỗ nào? Nếu không phân tích được thì quan tâm làm gì.
    giaphu_design đúng rồi, khách sáo làm gì, bạn có phải là gì quan trọng của người ta? Muốn nói gì là chuyện của họ, bạn nghe hay không là chuyện của bạn. Ngoài đời cũng thế thôi, mình nói luôn bạn đỡ mất công chờ :3
  5. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

@Emrald bạn cũng thích đùa quá :D, thôi không nhắc chuyện cũ nữa à, bạn cũng nhanh trí quá ;) i like it!
  6. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

chupanhdao sếp mình khá là thẳng tính, mỗi lần xấu sếp bảo xóa luôn mà còn la bài hãi lên cho công ty nghe nữa cơ =)) bao nhục. Ừa, nhưng mà quan trọng là rút ra được cái gì sau cái nhục ấy, biến cái nhục thành động lực chẳng hạn. Còn muốn tất cả mọi người đều khen thì khó lắm. Chẳng nên quan tâm mấy đứa auto chửi làm gì cho mệt đầu. Cứ cố gắng, sau này mình hơn nó, lời nói tụi nó đều thành vô nghĩa thôi.
    giaphu_design cám ơn quá khen. Mình cũng sẽ không nói về việc này nữa.
    Gia Phú thích bài viết này
  7. wbhyvong

wbhyvong Thành viên cấp 1

Lời đóng góp, nhận xét chân tình thì mình nên lắng nghe và cảm ơn còn tiếp thu của ta thì cần có chọn lọc. Lời đóng góp để mà chê không cơ sở, không phân tích dở cái gì thì không biết đâu mà khắc phục ... mình cũng nên nhờ người khác đánh giá thêm xem có thực vậy không ?
    Giấy mỹ thuật Lan Vi thích bài viết này
  8. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

:)) cái gì e làm làm dc hơn e sẽ nói, còn e làm ai chê cũng dc hết..miễn là tốt thì mình khắc phục, chê mà sai thì kệ chả sao, chẳng ảnh hưởng gì đến kinh tế nhà em :))
    Giấy mỹ thuật Lan Vi thích bài viết này
  9. nhatha

nhatha Thành viên cấp 3

Chẳng phải nói đâu xa ngay cả trong diễn đàn vietdesignes cũng đầy dẫy ANH HÙNG BÀN PHÍM kiểu này...
    # 2 , 4 ,7 Nói đều rất đúng mình cũng không có ý kiến gì thêm, mình chuyện trò linh tinh 1 chút:
    Gần đây trong lúc nhàn dỗi mình cũng mới viết bài trên diễn đàn ,mục đích giao lưu học hỏi là chính , mỗi bài đăng lên là rất muốn anh em vào bình luận chém gió nói ra cái hay , cái dở để còn rút kinh nhiệm và khắc phục. Nhưng vẫn có một số thành phần kiểu anh hùng bàn phím vào chém kiểu như : Xấu , giả, ảo , lỗi , làm như..trẻ trâu.v.v.. nhưng không phân tích được gì .Mình nghĩ bụng chắc họ là cao thủ, bậc thầy về chuyên ngành đây, bèn vào hồ sơ cá nhân xem những tác phẩm của họ cao siêu huyền bí đến mức nào để làm quen học hỏi , thì té ngửa ra toàn bài đại loại là : Các anh cho em hỏi, giúp em cái này , cái kia phải làm sao...hoành tráng hơn tý thì có mấy cái hiệu ứng, vỏ hộp .v..v =)) Thế mà bài của ai cũng thấy có mặt ,chém gió như bố đời, nghĩ vừa buồn cười vừa bực ...
    p/s: Cũng may đó cũng chỉ là 1 số ít thôi ,vietdesignes ngọa hổ tàng long rất nhiều ,rất mong các bạn giúp đỡ chỉ giáo cho ^:)^
    Giấy mỹ thuật Lan ViSilence_l0v31 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn