Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khi vẽ hình vuông trong AI CS6 không thấy hiện 4 nút ở góc để kéo khi cần bo góc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi hoáy_vn, 4/2/18.

Lượt xem: 10,537

1. hoáy_vn Mới đăng kí

Tôi thấy trong các vide hướng dẫn trên mạng khi vẽ hình vuông, chữ nhật đều có xuất hiện các nút ở góc, mà AI của tôi lại không có. Ai biết thì chỉ giúp với! Cảm ơn nhiều!

...
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. Hari Hoàng

Hari Hoàng Thành viên cấp 1

Hình như bắt đầu từ bản CC 2015 mới có chức năng đó bác ạ
    hoáy_vntranvan.muon thích bài viết này.
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Hari Hoàng : À, đúng rùi, hôm qua, a chỉ đọc nhanh trên điện thoai, bi giờ, mới biết đang hỏi cái góc nhọn nhọn, thành góc po tròn (Round Rectangle), đúng là phiên bản cũ cũ, thì không có, a đọc trong điện thoại, nói nhanh, mà nói lộn, tưởng là hỏi cái ô Transform hay Scale, không có nút kéo lớn hả, thì lên mục View Hide / Show ... ! he he ! :))
    Hồng Sơn, hoáy_vnHari Hoàng thích bài viết này.
  4. hoáy_vn

hoáy_vn Mới đăng kí

Cảm ơn Bác nhiều! Vậy là trên bản CS6 là chưa có chức năng này hả bác? làm em cứ mò mãi mà không thấy.
  5. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Trong CS6 thì bạn vào Effect -> Stylize -> Round Corners là được. Bản AI CS6 chưa có chức năng này. Xài bản CC đi bạn (mình thấy bản CC 2015 cũng ổn).
  6. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

cài bản mới đi, phiên bản cũ ko có nha.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn