Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khó khăn khi tạo Text giống với Text mẫu (Font, đậm nhạt, nét vỡ, màu sắc) trong CS6 (Có trả phí)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Vũ Thanh Thắng, 15/10/16.

Lượt xem: 16,955

1. Nguyễn Vũ Thanh Thắng Mới đăng kí

Chào các anh/chị,

Mình hay sử dụng các chức năng cơ bản của phoshop CS6 như đánh chữ, cắt dán hình ảnh và mình hay gặp khó khăn sau:
    - Mình đánh chữ trong một file pdf hay file ảnh và chỉ muốn những chữ này giống với chữ trong các file này như: độ đậm nhạt, màu sắc, các nét vỡ. (Nói chung là làm cho chữ cũ đi so với các chữ trong file gốc) nhưng không thành công.
    - Ngoài ra khi xuất file pdf mình hay gặp trường hợp xuất file chất lượng cao thì chiếm dung lượng quá lớn, xuất file dung lượng thấp thì chất lượng tệ, mình muốn xuất một file tầm trung sao cho dung lượng giống như một file scan từ máy scan.
    Anh/chị nào hướng dẫn rõ ràng và chi tiết mình xin cảm ơn và hậu tạ bằng card điện thoại hoặc chuyển tiền cũng được. Thank a lot.

...
  2. dynanguyen

dynanguyen Thành viên cấp 1

Bạn xuất file ảnh, để 300dpi là ọke mà, nếu chỉ đồ lại chữ thì dùng corel thao tác text rất nhanh và thuận tiện, còn đổ bóng và làm hiệu ứng thì dùng AI(illus), AI chả khác gì pts, bạn xuất ra mọi định dạng được và vẫn giữ dc độ nét cao như file thiết kế,
    Nguyễn Vũ Thanh Thắng thích bài viết này
  3. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Nguyễn Vũ Thanh Thắng Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, mình thì hay đụng đến chứng từ nên mới cần giống với chữ trong file gốc bạn ơi, corel lại không biết dùng, còn đổ bóng với hiệu ứng thì ngành nghề của mình không cần phức tạp như vậy bạn à.
  4. dynanguyen

Text không hả, cái này corel hoặc workart hân hạnh tài trợ chương trình này.
  5. dynanguyen

Chỉ cần ném file đó vào corel hoặc Ai. Là có thể chỉnh sửa lại text ngay trên file đó rồi, và ko cần covert.
  6. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Ý bạn thớt là muốn ngụy tạo chứng từ. Thêm vài dòng chữ vào những văn bản đã có sẵn và làm sao cho nó giống để người ta không phát hiện B-)
    tranvan.muon, AlchemistNguyễn Vũ Thanh Thắng thích bài viết này.
  7. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Bạn nói quá chính xác, mình muốn giả mạo chứng từ bằng file scan, nói thế này thấy ngượng quá.
  8. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Có anh chị nào biết làm trong phôtshop như thế nào không? Làm ơn hướng dẫn chi tiết giúp, xin cảm ơn và hậu tạ ạ.
  9. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Một việc đơn giản như đang giỡn. À mà những thằng thợ sửa khóa mà đi ăn trộm thì chẳng cần khóa cửa làm gì cho nhọc. Vì có khi lại mất cả ổ khóa.
    Nên là em biết làm nhưng em Đ. E. O. S. Chỉ đâu.
  10. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Hi, không chỉ cũng không sao, từ từ nếu tìm hiểu thì cũng biết thôi, cần gì mà nói chuyện ghê thế.
  11. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Tình hình là cảm ơn bạn dynanguyen, mình nghiên cứu AI, thank bạn đã mở hướng.
  12. dynanguyen

Vụ giả giấy tờ thì ngon rồi. Chúc bác thớt kiếm ăn tốt đẹp nhé
  13. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Vừa coi cái chương trình AI rồi, không phù hợp, có lẽ chủ yếu là tool Blur trong PS thui, để vọc tiếp. Tôi làm ngân hàng, cũng ko phải là các bạn làm giả giấy tờ có tổ chức đâu, chẳng qua là phục vụ công việc cơ bản nhất của mình. Chứ toi pro như các bạn thì đâu phải mệt vầy.
  14. Tinxxx

Tinxxx Thành viên cấp 1

bạn scan vào,thường thì hầu hết các văn bản đều là font Time new roman gì gì đó,để cở chữ từ 10-14 sao cho bằng cỡ của văn bản gốc,thêm vào xóa đi,rồi in thẳng ra,mình xài luôn file JPG chứ ko chuyển qua PDF
  15. Tinxxx

Tinxxx Thành viên cấp 1

còn về kích thước thì từ bước scan,bạn chọn scan bằng độ phân giải cao,xong bật vào PS thì crop 210mm x297mm 300 dpi (khổ A4)
  16. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Mình thì hay làm trực tiếp trên file scan, có điều chữ mình thêm vào so với chữ gốc nó mới quá, muốn làm cũ như chữ gốc không được bạn ạ, vấn đề là như vậy ấy
  17. Tinxxx

Tinxxx Thành viên cấp 1

ban đầu bạn scan vào nhé :)) xong mở hình đó lên PS,xong bấm ctrl + L ,có 2 điểm trắng ,đen ,kéo nó ngược vào nhau để làm cho tờ giấy nó trắng ra,chữ nó đen lại,đen như chữ bạn đánh trong word luôn,lúc này bạn thêm chữ vào thì nó giống y chóc, còn nếu bạn vẫn muốn để chữ mờ mờ thì giảm opacity của text lại
  18. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Thường khi mình đánh chữ xong mình vào Blur - Gaussian Blur để cho chữ mờ đi, có điều không khắc phục được nét vỡ giống như chữ gốc ấy bạn, bạn khắc phục được điều này không bạn?
  19. Tinxxx

Tinxxx Thành viên cấp 1

@@ THÌ BẠN ĐỪNG ĐỂ CHỮ GỐC NÓ VỠ,CÁCH KHẮC PHỤC LÀ SCAN Ở 300-500 dpi
  20. Nguyễn Vũ Thanh Thắng

Máy scan ở ngân hàng độ phân giải không cao bạn àh, với lại đôi khi những chứng từ mình scan bản thân nó đã được phô tô vài lần rồi, thành ra file scan không được lung linh, làm khó mình:(

Ủng hộ diễn đàn