Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khoảng 12 triệu thì nên mua laptop nào để học Đồ họa đây các bác ơi ??? Giúp em gấp với ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi infinite7OVE, 4/11/15.

Lượt xem: 3,535

1. infinite7OVE Mới đăng kí

Các bro nhiều kinh nghiệm giúp em với khoảng 12 triệu thì nên mua laptop gì, hãng nào là tốt nhất trong tầm giá đấy ạ? Sang năm 2 rồi bắt đầu học về các phần mềm trên máy tính rồi mà giờ vẫn mù tịt về công nghệ, chả biết tí gì luôn? :D Chả khác gì đi đánh nhau mà không có vũ khí :D Nhu cầu của e là để học đồ họa trong 5 năm ĐH ạ. Mong các bác có nhiều kinh nghiệm tư vấn cho e cái laptop nào nên mua nhất trong tầm giá đấy ạ? Cấu hình cao cao, thiết kế đẹp đẹp thì càng tốt :3 Các bác cứ đưa cho e càng nhiều càng tốt để e tham khảo :D E xin cảm ơn và xin được hậu tạ các bác can dầu ăn 5 lít :P

...
  2. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

Nếu thích dòng máy trạm thì 8560w, hoặc del M4600
    ở mình thì chỉ có máy cũ thôi nhưng cũng trâu chó lắm, bảo hành cũng tốt.
    nhưng máy này nặng lắm, 3,5 kg, cầm con này 5 năm ko phải tập tạ
    infinite7OVE thích bài viết này
  3. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Với số tiền đó, Thớt dựng 1 cái Case là wá khủng.
  4. infinite7OVE

infinite7OVE Mới đăng kí

K.Trang case là máy bàn ah bác ? Đầu tiên e cũng muốn mua máy bàn vì cấu hình cao nhưng còn mang đi học nữa nên m.n khuyên là nên mua laptop chứ máy bàn tha đi tha về chắc vất vả :D các bác tư vấn thêm cho e nữa điiiiiiiiii. Plsssss
    K.Trang thích bài viết này
  5. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

cứ mua tầm thường thường, 12 chai chẳng có cái nào ổn, dù là cũ hay mới :)) chỉ chú ý kiếm ram càng nhiều càng tốt, ít nhất cũng 8g, nếu ko xài bực mình lắm
  6. infinite7OVE

infinite7OVE Mới đăng kí

huyhoangdlu máy trạm là máy gì vậy bác? E ko hiểu ?
  7. infinite7OVE

infinite7OVE Mới đăng kí

NavTran bác cho e cái list để e tham khảo với ? Chứ e gà cnghệ có biết gì đâu. Hi
  8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

làm gì có list bạn do công nghệ nó ngày càng mới, update gì nổi, cứ chịu khó dạo vài vòng mấy khu mua sắm, hỏi nv bán hàng, cho nó thuốc vài liều, xong về tra gg về thông số máy, cấu hình, kiếm review đọc rồi xem lại túi tiền, hợp thì mua

mình khuyên ko bao h rớ vô máy cái máy trạm máy work station gì gì đó, model cũ, đa số là hàng rác thải công nghệ bên các nước phát triển, họ đã check chán chê, thải qua các nước nghèo để nhằm thu hồi tận cùng giá trị. vậy mà ng vn vẫn cứ thích, cấu hình cao giá rẻ bla bla bla, trên đời này nếu nghĩ hợp lý một chút, làm quái gì có "ngon - bổ - rẻ" đi chung

bạn mới học thì mình đảm bảo với bạn, kiếm cái máy chạy dc chương trình cơ bản của đồ họa như pts ai corel indesign ...bạn luyện nhiêu đó thôi mình nghĩ tốn thời gian ko dưới 5 năm đâu, còn những cái kia thì ráp máy bàn giùm cái :))
  9. infinite7OVE

infinite7OVE Mới đăng kí

NavTran Tks bác đã góp ý :D thế giờ e nên mua những máy cấu hình ram rủng khoảng khoảng nthư nhế nào nhỉ bác, để e còn biết đường chọn máy :D
  10. _noregret_

_noregret_ Thành viên cấp 2

12 củ mà mua lap thì bạn mua cũ đi , mới mà ngon thì chả có giá đó đâu
  11. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

thường 12 chai thì cao nhất khoảng 4g ram thôi, có asus với acer, kiếm loại nào nâng cấp dc, sắm thêm 4g nữa ráp vô, sở dĩ cần ram nhiều vì các chương trình sau này ngốn ram ghê lắm, bạn vừa bật pts + web (chrome 2 3 tab) + nhạc nhẽo + hình ảnh (chắc chắn ít nhất là nhiêu đây vì khi làm việc phải có mấy cái này, ít ai mở có 1 món rồi ngồi luyện lắm), nếu cấu hình có card rời thì 1g đủ rồi, 2g dư thừa (giá cũng tăng theo), cũng ko cần ổ ssd vì học chứ ko phải làm việc chuyên nghiệp mà cần nhanh

ở vn thì hiện tại có dell asus lenovo acer, hàng chính hãng thì ra mấy shop nguyễn kim này nọ lựa, còn hàng xách tay thì mấy shop tư nhân (nên check thông tin kỹ rồi mua), nếu mua hàng cũ thì mình vote cho apple (cũ + cấu hình thấp nhất mình nghĩ 12 chai vẫn có) vì cái màn hình của apple thực sự tốt cho con mắt
  12. huyhoangdlu

máy trạm là máy chuyên cày cuốc, nhất là cho mấy ông đồ họa. nhược điểm của nó là nặng và tốn điện hơn, chứ cày quốc thì trâu bò lắm. ở mình mấy dòng này đa số là hàng cũ xách tay mang về chứ hàng mới thì giá chát lắm.
    Tôi đang dùng con Hp 8760W nặng 3,5 kg, nặng vãi đái>
    bạn nên tham khảo ở đây https://www.facebook.com/laptopleson/?fref=ts, toàn máy cũ ấy.
    cố nâng lên cái card đồ họa ngon ngon
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/11/15
  13. infinite7OVE

infinite7OVE Mới đăng kí

Có gì các bác tư vấn thêm cho e nữa điiii :-s
  14. huyhoangdlu

đem tiền đi nhậu đê
  15. thanhdat99

thanhdat99 Thành viên cấp 1

Theo ý kiến của mình thì :
    Asus: phongvu. vn/may-tinh/may-tinh-xach-tay-laptop/asus/laptop-asus-k551laxx315h-i34030u-bac.html

Dell: phongvu. vn/may-tinh/may-tinh-xach-tay-laptop/dell/laptop-dell-3543n3543b-den.html

Bạn chọn 1 trong 2 máy đó . Tất nhiên bạn đến cửa hàng khác mua cũng đc , mình lấy nguồn của phongvu là để cho nhanh thôi . Bạn mua 1 trong 2 cái này rồi nói người ta ráp thêm 1 con Ram 4gb nữa là thành 8gb . 2 máy này tạm thời sẽ đáp ứng đủ cho bạn trong 3 năm tới .
  16. Trường GiangG+

Trường GiangG+ Thành viên cấp 2

Bạn làm con asus K555xx là vừa tầm khoảng 12 đến 15tr, i5 4xxx, ram 4gb card nvi820m hoặc 840m (2 cái card này chênh nhau 1tr) thích đẹp thì vỏ nhôm còn ko thì làm cái vỏ nhựa cho rẻ thêm tí tiền. Asus lợi thế là bảo hành 2 năm, hehe

Ủng hộ diễn đàn