Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khởi động ứng dụng lâu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi anhjb, 6/5/14.

Lượt xem: 4,888

1. anhjb Thành viên cấp 1

Laptop e khởi động ứng dụng rất lâu, như Photoshop, Corel. . . Lap e mới cài win xong. RAM 8Gb, Core i7, HDD 1Tb. Khởi động ứng dụng lâu hơn cả Core i3. Các Pro giúp e với!

...
  2. b0ybuidoi112

b0ybuidoi112 Thành viên cấp 2

Bác cài win j` vậy?
    Mà máy bác cài mấy win?
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

căn bản là PTS , corel bác có cài nhiều plug-in với font không, load lâu là do mấy cái đấy đấy :O
  4. em nghĩ bác có thời gian thì gỡ ra cài lại hoặc cài lại win nhưng nhớ fomat toàn bộ ổ C đi, máy em cũng dính thế mà cài lại win hết luôn
  5. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

mình mới cài lại win, mới cài PTS vs Corel chưa thêm gì vào hết
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  6. thế thì em cũng chịu thật, nó bị sao nhỉ
  7. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

hùi bữa còn win bản quyền thỉ khởi động nhanh lắm, h mất bản quyền mà khởi động lâu
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  8. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

Win 8 Pro bít
  9. em cũng 8pro đây có sao đâu nhỉ. híc
  10. anhjb

anhjb Thành viên cấp 1

Máy bạn khởi động bao nhiêu giây thì lên?
  11. cực nhanh so với win7, bạn bật chế độ fast startup chưa ?
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Win8 nó còn mượt với nhẹ hơn cả W7 mà cấu hình của thớt đâu phải loại cùi đâu :-? Mới cài lại win mà chưa thêm cái gì vào các chương trình ngoài việc mới cài đặt ra thì đúng là hơi khó hiểu :-s
  13. Lê Đình Sinh

Lê Đình Sinh Thành viên cấp 1

cấu hình máy bác vậy là cũng được xếp vào hàng khủng rồi đấy, máy em ram 2gb, e5300 win8 pro 32bit, nhưng được cái boot cũng như vào pts rất nhanh bác ạ, em dùng hơn 100font custom nữa đó, :D
    p/s : khoe hàng trá hình
    bác nên clear hay refresh lại win xem sao,
    nếu bác sợ vấn đề bản quyền ảnh hưởng đến phần cứng này nọ thì nên bỏ tiền ra mua đi, :D
    e chỉ nói được vậy thôi, bí quá thì advance system care xem sao :D
  14. cài đủ driver chưa không biết :) win8 thì active phone cũng coi như bản quyền rồi còn gì
  15. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nếu máy không bị Virus.
    Bo mạch không bị bám bụi thì ....
    Bạn cài lại toàn bộ Font chữ nhé .

Ủng hộ diễn đàn