Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không chuyển group từ tab này sang tab khác được là lỗi gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hoànq Lan, 22/12/17.

Lượt xem: 2,029

1. Hoànq Lan Mới đăng kí

Đại loại là ngày trước chuyển group thì em chỉ cần kéo qua tab mới thôi là được nhưng nay kéo qua tab mới nó hiện thành dấu cấm hay gì đấy, còn để tab ở ngoài thì cũng không được

...
  2. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

Bác tắt smart layer đi là được. :D :-?
    Hoànq Lantranvan.muon thích bài viết này.
  3. Hoànq Lan

Hoànq Lan Mới đăng kí

Hà Duy Phương ý bác là smart object ạ, em cũng không có bật smart object
    Hà Duy Phương thích bài viết này
  4. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Kiểu tra thử 2 file cùng hệ màu 8 bit không.
    Hoànq Lan thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

6. Hoànq Lan

Hoànq Lan Mới đăng kí

Bát Nhã em đã kiểm tra, đều là RGB color và 8 bit ạ
    drax làm phiền bác rồi nhưng có em không hiểu rõ lắm ạ, hình như họ chưa có giải quyết hay tiếng Anh của em nghèo nàn quá rồi :vvvvv
  7. Hà Duy Phương

Hà Duy Phương Thành viên cấp 2

8. drax

drax Thành viên cấp 4

Hoàng Lan m thấy topic đúng y thắc mắc của b thì post, hy vọng nó hữu ích cho b, ko để ý mấy cái trả lời lắm.
    nếu vẫn chưa được, nếu có thể thì b đưa file psd lên mọi người cùng xem, chứ đoán mò thì...
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Theo mình nhìn, thì rõ ràng, 2 file chuyển, tự nhiên sao lại có đến 3 cữa sổ lận, rõ ràng, là dư thêm 1 cái Grey gì đó... Mockup đó đang mở nữa, là 2 thành 3 cửa sổ rùi, trên kia, # trên đã kêu tắc Save Close cái Mockup dư thừa đi. mà chủ thớt vẫn không chịu, mình không nói lại câu tắc Mockup nữa làm gì, vì # trên kia @Hà Duy Phương đã nói xong, vậy mà, bi giờ quay lại, vẫn nhìn thấy, không ai chịu tắc file dư đó đi, ha ha ! :))

Hình bị che, mình cũng không nhìm thấy có bao nhiêu file dư thừa, đang mở !
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/17
  10. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon b có thể nói đỡ loằng ngoằng hơn ko?
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Thì file thứ 1 chuyển sang file thứ 2, tổng cộng phải là 2 file PSD trong 1 Photoshop, không dc cố làm file dư thừa lộn xộn, mình nhìn trong hình, có mở từ 3 đến 4 file PSD lận, chủ thớt có chui vào 1 Mockup, rùi phát sinh ra file thứ 3, rùi chủ thớt lại nhảy ra ngoài, làm chuyện gì đó,, phát sinh ra file thừ 4, ra GreyScale là GIF nữa .... mình nhìn ngắm, là chủ thớt mở đến 4 file lận, sao lại có cái file Gray là loại Gray Scale là GIF vậy ? không biết cái nào là chuyển vào cái nào nữa, tự chủ thớt, lộn xộn loằn ngoằn, không phải mình loằn ngoằn, mà cái hình, cũng đã tùm lum, mở file loạn xạ rùi, ha ha ! :))

Mình chuyển, thì vào bảng Layer, trên kia, có mục Duplicate Layer, chuyển 1 phát, đúng tên bên kia, là xong phim ngon lành nhé, không có lộn xộn, kéo thả tùm lum, như chủ thớt đâu. he he ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/12/17
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn