Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không gõ được dấu cách (space) trong AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Cậu Út, 21/7/14.

Lượt xem: 18,825

1. Cậu Út Thành viên cấp 1

Lần đầu tiên cần sự trợ giúp của ae trong forum. Hôm nay tự dưng AI mình dở chứng, không gõ được dấu cách giữa các chữ nhưng vẫn ghi đc tiếng việt bình thường, lúc bấm dấu cách thì nó vẫn hiện khoảng trống nhưng đánh chữ thì nó sát lại, k hề có khoảng cách luôn... Quá buồn....(:| AE nào gặp trường hợp này rồi thì giúp mình với nha...Tks nhiều ạ!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mở bảng Character (Ctrl + T) sau đó check thử xem khoảng cách của 2 chế độ set the kerning between two charactersset the tracking for the selected characters thông số nó của nó có phải là âm (-) không thì đưa nó về mặc định là 0

Hà BơCậu Út thích bài viết này.
  3. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chụp cái bảng character đó lên mình xem nào?
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Đây nè bác.....cái chữ ngay dưới luôn đó....:D
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý mình là để chuột vào "khoảng cách giữa các con chữ" thử xem nó có số âm ko :-? Thường chọn cả dòng chữ thế này mà khoảng cách của các con chữ kia nó lại bị dính vào nhau bởi thiết lập âm của nó thì mình ko nhận ra được đâu. Ko thì reset lại panel xem? Hay là do font???

Chỉnh sửa lần cuối: 21/7/14
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Haizzz....reset k đc luôn, font thì k phải rồi...tại mình đánh các font tiếng việt đều như vậy cả mà...:-s
  8. Huỳnh Ngọc Bảo

Huỳnh Ngọc Bảo Mới đăng kí

Cái này thì mình gặp rồi, làm trên CS3 không có bản quyền. Bạn thử đóng file đó và mở lại file mới xem thế nào. Mình mở file mới và chon lại font tiếng Việt khác thì vẫn bình thường.
    Phúc Đào thích bài viết này
  9. Phúc Đào

Phúc Đào Thành viên cấp 2

Huỳnh Ngọc Bảo nói chuẩn ! mới bị ! Tạo file mới coppy hết sang file mới rồi là gõ được hết,save đè lên file cũ luôn :D

Ủng hộ diễn đàn