Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không hiển thị font chữ dù đã cài đặt font trên Corel 2020

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi tanphat89, 17/8/20.

Lượt xem: 12,176

1. tanphat89 Mới đăng kí

Cả nhà có ai biết lỗi này xử lý giúp e với ạ.
    Máy e trước đây dùng Corel X7 sau đó 2018 thì các Font chữ dùng bình thường. Nhưng sau này e có cài bản 2020 để xài thì gặp tình trạng tất cả các Font chữ nó gần như hiển thị dạng Arial [​IMG]
    Trong khi đó khi sử dụng trên các phần mềm khác như Photoshop hay Word thì bình thường
    E đã thử dùng phần mềm gỡ hoàn toàn Corel và xóa cả Registry đều không được. Nhưng khi e cài lại bản 2018 thì hiện thì được font. Nhưng chỉ copy tên Font bên Word rồi dán vào Corel thì ko sao. Chứ nếu bấm vào cái ô xổ xuống để chọn Font chữ thì Corel nó treo luôn. E hiện tại chưa tìm ra cách nào để xử lý. Vì máy của e có nhiều ứng dụng quan trọng nên không thể cài lại windows lúc này. Bác nào biết cách xử lý lỗi này mà không cài lại máy giúp em với ạ.
    Xin cám ơn các bác nhiều!

...
  2. liemhl

liemhl Mới đăng kí

EM BỊ LỖI Y CHANG NHƯ BÁC

Ủng hộ diễn đàn