Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không miễn phí là không có đạo đức? Cũng xinh gái mà ăn nói ngu quá...

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Song Tử, 15/7/14.

Lượt xem: 22,988

1. Trần Danh Tuyên

Trần Danh Tuyên Mới đăng kí

Nhìn em có đạo đức thế =))
  2. Luffy Mũ Rơm

Luffy Mũ Rơm Thành viên cấp 1

Mình không phải dân design nhưng mình cũng hiểu cái giá của nghệ thuật :) Vẽ cũng chính là lao động, là sáng tạo nghệ thuật, mà nghệ thuật là vô giá. Bạn bè vẽ tặng nhau thì cũng chí ít phải bao chầu ăn, chầu uống. Còn ở cấp độ cao hơn thì phải nhận được thù lao xứng đáng. Vẽ tính phí thì bị chửi, vậy bác sĩ chữa bệnh tính phí có bị chửi ko? giáo viên dạy học thu tiền có bị chửi ko? Chẳng lẽ các họa sĩ, nhà thiết kế thời trang, kiến trúc sư... ai cũng bị chửi hết à? Ai cũng cần có tiền để sống, có phải chỉ hít không khí miễn phí mà sống đâu? Nếu sống mà ko cần tiền thì chắc là sẽ có nhiều người làm việc miễn phí, làm chỉ vì đam mê, làm cho vui :))
    Tóm lại: Gái đó là trẻ trâu, nói năng ko suy nghĩ. Chắc nó nghĩ "Tôi đẹp tôi có quyền, mọi người phải phục vụ tôi miễn phí" :v :v
    Thùy NhưRoni Tran thích bài viết này.
  3. Adjn

Adjn Mới đăng kí

Các bạn đừng vì một lời nói mà ném đá người ta quá. Có thể là vẫn còn nhỏ chưa hiểu chuyện, suy nghĩ chưa tới
    Theo mình nghĩ chủ thớt nên làm nhòe cái mặt em gái đó thì sẽ tốt hơn.
    Đôi khi chỉ vì một lời nói hoặc sai lầm nhỏ mà cộng đồng mạng ném đá người ta đến không ngóc đầu lên được mới thôi.
    mr.dugit, tmt.5555YuRainy thích bài viết này.
  4. Adjn

Adjn Mới đăng kí

Mr.Gió: mình cũng nghĩ như bạn. Chẳng hay ho gì đi ném đá người khác chỉ vì một câu nói nhất thời như vậy.
    Có bạn ở đây chửi cô bé ít liêm sĩ thì người được nhờ vả lại càng tiểu nhân và vô liêm sĩ hơn. Từ cuộc nói chuyện riêng của hai người mà mượn dao giết người, đăng lên cho người khác ném đá thậm chí sỉ nhục cô bé đó.
    mr.dugitCris89 thích bài viết này.
  5. crazyhunter0892

crazyhunter0892 Mới đăng kí

Sao ko đưa link face bạn này lên để mọi người xem là nick giả hay thật.
    Chưa soi xét kỹ mà đã đưa hình người ta lên ném đá [-(
    FMPYuRainy thích bài viết này.
  6. HeirTalent Nguyễn

HeirTalent Nguyễn Thành viên cấp 2

crazyhunter0892 chuyện cũng ko có gì lạ đâu bạn, bác thớt hơi bức xúc chứ mình gặp tình trạng này hoài à, đa số là mấy em girl , cứ thêm bạn rồi nhờ vả mình [nhờ ko dc thì vả] , đúng z, cứ nói tới tiền bạc là bị ăn chửi ngay hoặc là những câu đại loại z, đang thiết kế cái BANNER "Ko làm free" cho bự gắn lên wall. @@ chán ghê (:|(:|(:|
    YuRainy thích bài viết này
  7. kimsugiang

kimsugiang Thành viên cấp 2

sandview thích bài viết này
  8. Làm nghệ thuật nhưng không có nghĩa là tôi sẽ FREE cho bạn ! - Chúng tôi là Designer và cũng là con người - Chúng tôi cũng có cuộc sống và những khoảng chi tiêu cần trả - Nếu bạn hiểu được thì XIN CẢM ƠN
  9. congtuhpvt

congtuhpvt Mới đăng kí

nhỏ chưa hiểu chuyện mà đã biết nói vậy rồi lớn nên thì sao. nhìn em đó cũng có điều kiện đó chứ
  10. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

chụp ảnh màn hình là được rồi, thớt up hình em ấy lên làm gì? Lát nữa mấy thím lại chế ảnh lung tung!
    Adjn thích bài viết này
  11. chienliv

chienliv Mới đăng kí

có điều gì ko ổn, ảnh bác lấy trên face của nó sao có size to thế được. ảnh up hoặc gửi qua face đều bị resize lại mà. với lại face của nó mới lập 23 tháng 6 2014. hình như bác hoặc nó đang có ý định câu kết bạn.
  12. Tiger Sơn

Tiger Sơn Thành viên cấp 2

trước đây mình cũng gặp mấy trường kiểu này :)) rất ức chế luôn
  13. Lemon tree

Lemon tree Mới đăng kí

ơ sao bác không để nguyên tên em nó thế để ae còn biết mà tránh
  14. orc

orc Thành viên cấp 1

Hôm nay mình cũng tình cờ thấy được bức hình này trên facebook của anh Trần Thăng Long, anh ấy cũng chia sẻ là không muốn phát tán sự việc, mình nghĩ chủ thớt ơi, đừng public nữa nhé.
  15. huyquangforever

huyquangforever Thành viên cấp 1

đây đạo đức đây
    Roni Tran thích bài viết này
  16. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

17. maiqueanh

maiqueanh Thành viên cấp 1

Đúng là ức chế thiệt :(
  18. itpro1211

itpro1211 Mới đăng kí

ờ, nói câu ngu quá, -_-
  19. Bùi Tài

Bùi Tài Thành viên cấp 3

nhìn tới nhìn lui thấy em ấy cũng xinh đấy nhưng hình như thiếu thiếu ji đó các bác àh, àh hình như là thiếu não thì phải :-?:-?:-?:-?:-?
    Roni Tran thích bài viết này
  20. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Thôi mà mọi người,e nó còn nhỏ phải uốn nắn từ từ, thớt cứ giao cho tớ, cho xin cái pass =P~

Ủng hộ diễn đàn