Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không mở được file ảnh tải từ icloud trên photoshop!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Cảnh Hoàng, 23/4/18.

Lượt xem: 3,872

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lê Cảnh Hoàng : Cuối cùng, e cũng đã ra tuyệt chiêu cuối, xong rùi đó, e cố gắn luyện về ghi action, kèm vào iCloud, dùng để làm số lượng nhiều, từ iCloud qua Photoshop - PC, rất nhanh, chỉ cần chuột phải Paint, Ctrl A, Ctrl C, rùi chọt qua bên kia Photoshop, đã chờ sẵn, nhấn F5 (đặt nút tắt, của Play Actions), tổng cộng, khoảng chừng, nhấn 4 lần nút tắt, là xong 1 hình, rất nhanh.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/4/18
    Lê Cảnh Hoàng thích bài viết này
  2. Lê Cảnh Hoàng

Lê Cảnh Hoàng Mới đăng kí

ok, cảm ơn bác đã giúp đỡ e nhiệt tình :D
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Lê Cảnh Hoàng

Em vừa phát hiện ra 1 điều các bác à :v. Sau khi e đã copy từ paint vào pts và edit xong, e lưu hình đã edit trong pts dưới dạng png và đổi tên khác. Đến khi e muốn mở lại cái hình e đã edit đó trên pts thì nó lại báo lỗi tương tự xD. Ôi ảnh icloud ám e thế này đây xD
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Lê Cảnh Hoàng : Bi giờ, e hok cần thắc mắc về iCloud nữa, e phải up vài files iCloud vào Google Drive, cho link ra đây, Các bạn ở đây, sẽ kiểm tra dùm cho, chứ, có thể là Photoshop CS4 cùi bắp, bị hư òi, sau mà làm nỗi file version mới, của Apple dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/5/18
    Lê Cảnh Hoàng thích bài viết này
  5. Lê Cảnh Hoàng

chuẩn r đó bác. e cũng thấy nghi pts của e bị lỗi, tại e thử mở lại những file hình hồi trươc e mở đc bằng pts thì giờ lại ko mở đc. e thử cài lại pts và giờ e mở đc bt hết r :v. dù sao cũng cảm ơn bác đã giúp đỡ xD
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn