Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không mở được photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trương Việt Hoàng, 9/8/15.

Lượt xem: 3,911

1. Em bật Photoshopcs6 lên nó chỉ hiện như này xong tắt luôn, không bật lên. Anh chị cho em hỏi vì sao với ạ, em đã tải mấy cái net framework mới nhất rồi mà không được

...
  2. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

CS6 portablecó nhiều nguồn tải, cũng có nhiều bản lỗi, bạn thử dowload bản khác xem
    Trương Việt Hoàng thích bài viết này
  3. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Cái này cũng nhiều người bị rồi.
    Bản porable thì tùy máy mà có thể tậm tịt - lúc được lúc không nên chắc phải chịu thôi.
    Mình thì thấy cái NET framework không liên quan lắm.
    Giải pháp có thể thử:
    - Xóa hết folder đấy đi - giải nén lại ở chỗ đấy hoặc chỗ khác.
    - Tìm bản portable khác (của CS6 hoặc thấp hơn trên diễn đàn)
    - Tìm bản full mà cài.
  4. CyberHaze

CyberHaze Thành viên cấp 1

Mình đã gặp trg hợp này khá nhiều lần trên máy tính win XP của thằng bạn.Tải bản khác về chạy ngon nhưng đc vài lần là ko vào đc.
    Bạn thử dùng bản CS5 (bản đầy đủ) xem sao..
  5. ChuDu

ChuDu Mới đăng kí

Mình cũng đã từng ra net và dùng bản portable nhưng cũng bị kiểu này. Bạn thử cài bản full hoặc dùng CS5 cho lành. Hoặc là lên Win7 đi. :D
    CyberHaze thích bài viết này
  6. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Show cấu hình máy lên cho cả nhà xem nào. Bạn gửi hình vậy thì chúng tôi cũng chỉ đoán mò là phần mềm lỗi thôi chứ tôi nghĩ chắc gì máy bạn đã chạy đc Cs6
  7. Cấu hình đây ạ

Em tải thử bản đầy đủ CS6 nhưng mở ra chẳng hiện gì.
  8. badboy2000320

Ôi thần linh ơi. Cấu hình này mà đú CS6. Mình khuyên bạn nên đú CS3 Portable thôi nhé. Con Celeron này thuộc hàng cổ khoảng hơm 10 năm rồi.
  9. ChuDu

ChuDu Mới đăng kí

PC mà cấu hình như vậy là tầm trung bình rồi không phải yếu đâu. :D. Vấn đề của bạn nằm ở chỗ ko cài win7 thôi. Khuyên bạn dùng CS5 full cờ rắc nhé
  10. badboy2000320

lên win 7 bằng niềm tin. Con máy này mình nghĩ ở cứng có 100GB thôi, ổ C chắc tầm 50GB Cài bản win7 thì cũng gần hết dung lượng Ổ chứ ở đó mà cài Cs5 và 6.
  11. Trước đây em vẫn mở được, bây giờ mới lỗi thôi.
    Cho em hỏi cái màu xanh với màu đỏ ở góc dưới phải là sao, cái màu xanh là hàng tàu, tìm trong controlpanel ko có để gỡ. Cái màu đỏ chỉ vào nó ghi windows security alerts ấn vào báo lỗi
  12. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Bạn mạnh dạn xóa mục data để lại mục app vơi orther thôi. click đôi vào lại chạy nuột thôi.

Ủng hộ diễn đàn