Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không suất GIF được trong adobe photoshop CC15

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hàn Thiên Hành, 19/3/18.

Lượt xem: 1,981

1. Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Tình hình là mình làm muốn làm cái ảnh GIF quảng cáo sản phẩm để trên website công ty cho đẹp. Nhưng không xuất ra được file GIF. Có bác nào biết cách khắc phục lỗi này không? Xin chỉ giáo.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đưa file đó đây mình kiểm tra xem nào!
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Hàn Thiên Hành : Mình cũng tò mò, xem thử file đó, nó là 32 bit, loại hình chất lượng cao lận, hok ra GIF dc, bạn phải chuyển về 8 bit RGB, thì muiốn làm gì thì làm.
    Hồng SơnTiM0n thích bài viết này.
  5. TiM0n

TiM0n Thành viên cấp 1

Mình nhớ không nhầm thì ảnh . gif chỉ thể hiện được 256 màu thôi bạn.
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@TiM0n : ý mình, là trả về 8 bit 3 Channel trước, rùi vào for Web sàn lọc ra, tùy chỉnh, muốn làm gì thì làm, chỉ còn 256 màu, 128 màu, 64 màu, thì muốn làm gì, thì làm mà. hok có nhằm nhò gì cả.
    TiM0n thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn