Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không tạo Clipping Mask được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pumaas, 21/3/18.

Lượt xem: 6,469

1. pumaas Mới đăng kí

Xin chào các bác, tình hình là em đang làm một cái catalog, em copy một layer hình ảnh sang một trang mới, chọn Ellipse Tool rồi kéo layer hình ảnh lên trên layer Ellipse rồi định tạo Clipping mask mà ko đc. reset máy, update driver nhưng vẫn bị thế. Trong khi mở một cái JPEG mới (là background layer luôn), unlock nó rồi clipping mask vào cái Ellipse ngon lành luôn ( kể cả có Color overlay hay ko)

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Chắc là phải chụp màn hình, full toàn màn hình, xem cái bảng Layer thế nào...
    pumaas thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Bạn chụp hình lên đây. Tại sao lại không được? Không báo lỗi hay gì gì ư?
    pumaastranvan.muon thích bài viết này.
  4. xóa cài lại bản ADOBE CS6 cho hoàn chỉnh đi pác pumaas
    obeyme.net/adobe-cs6-master-collection-full-key.html
  5. tranvan.muon

@pumaas : Vì mình dùng kinh nghiệm nhiều, và biết xào qua xào lại, e nói là mở file mới, là Clipping dc chứ gì, vậy thì e mở file mới lên, khổ y chan như cái kia, rùi Copy cái Layer bị gì gì đó, Paste vào file mới Group này đây, rùi ở đây, clippng cho đã, rùi Clippng xong cho vào 1 Group, vậy là Clippng xong phim nhé, rùi muốn làm gì thì làm, mình còn rất nhiều chiêu xào qua xào lại, để biết file kia, tại sao lại hok clippng dc, mà file mới, lại clippng dc. nếu cho xem file PSD đó, là mình sẽ biết tại sao. :))
  6. maianh205

maianh205 Banned

Bạn cho xem PSD đi
    pumaastranvan.muon thích bài viết này.
  7. pumaas

pumaas Mới đăng kí

tranvan.muon maianh205 Hồng Sơn dạ file psd đây các bác ơi https://

drive.google.com/open?id=1a4aFi-JPMHD37kNZG-saSjZLnoJ9YqPL

có gì đó ko ổn :D, em cảm ơn các bác trước
  8. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Đã tải về xem, Clipping mask bình thường, ko bị sao cả
    tranvan.muonpumaas thích bài viết này.
  9. pumaas

pumaas Mới đăng kí

Lạ thế bác nhỉ? Kiểu này chắc em phải reinstall lại...
  10. tranvan.muon

@pumaas : Trên kia @tmhung đã kiềm tra, xong, file này bình thường, thì e đừng chế biến file mới nữa, mà cố kéo cái này, qua cái kia nữa, mà là kéo hình kia, vào lại file này, rùi Group 1 khối, Clipping Mask xong phim tại chổ, trước đê, rùi kéo cả dàn Group đi luôn, là ngon. Hoặc dùng file ngon nÀy, xóa các thứ dư thừa bỏ đi, Crop lại size, chỉnh lại các thứ, thành hình kia, cũng xong dc. :))

e hok cần gỡ ra cài lại lung tung, có thể chuột phải, có nhìn thấy mục Clippng Mask, thì sài luôn, hoặc lên mục Layer, có nhìn thấy Clippmh Mask, thì chơi luôn, là xong. vì mút [ Alt ] bị error.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/3/18
    tmhung thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn