Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không thể bóp vỡ trứng gà

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Thế Hùng, 24/5/14.

Lượt xem: 10,929

1. Thế Hùng Thành viên cấp 2

Tình hình là trước em có đọc cuốn "Vật Lý Vui" họ có nói là không thể bóp vỡ quả trứng gà theo chiều dọc quả trứng...

Hình ảnh minh họa

Nhưng có nhiều người không cùng quan điểm này, họ nói bóp như thế này mới không vỡ được

Hình minh họa

Mong các cao thủ cho ý kiến, em thì vẫn đồng tình với quan điểm không thể bóp vỡ quả trứng theo chiều dọc quả trứng (bóp ở đầu nhọn)

...
  2. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

Bạn thử đi xem kiểu nào khó hơn
  3. Thế Hùng

Thế Hùng Thành viên cấp 2

cái kiểu đầu khó hơn mà :D
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Phải nhìn bằng video thì mới có thể tin đc chứ thớt nói trên hình vậy mình ko tin :> Cơ mà cũng chưa thử :-?
  5. Thế Hùng

Em thử rồi mà nó có vỡ đâu, cái kiểu đầu đó :))
  6. zxccccc

zxccccc Thành viên cấp 2

kiểu sau bóp dễ mà thớt :-s
  7. Thế Hùng

zxccccc thì em cũng nghĩ vậy, nhưng một số thành phần cứng đầu quá không nghe :((
  8. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

kiểu đầu thì hồi xưa e đã thử và mẹ thành công, còn kiểu 2 thì chưa
    Katy2309 thích bài viết này
  9. Thế Hùng

trong quyển "vật lý vui của Pê-ren-man" thì họ cũng thừa nhận làm theo cách 1 thì không thể phá vỡ được quả trứng, và còn giả thiết nếu con voi mà đẻ trứng thì quả trứng nó sẽ cứng như thế nào @-)
  10. Bèo bọt biển

Bèo bọt biển Thành viên cấp 2

Cái kiểu đầu e thử rồi đến bố e còn chịu thua và bảo từ hồi xưa ông nôi em đã bị cụ nội em đố cái đó rồi =))
  11. Bố em bảo bóp kiểu đầu mà vỡ thì mua cho con SH cách đây mấy năm rồi, giờ em đang đi xe đạp ạ
  12. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Em thì cũng đã đọc sách nói về cái này rồi, cũng có cơ sở khoa học hẳn hoi :-B
    sau đó em cũng bóp thử như vậy và kết quả là có món trứng chiên =((
  13. Thế Hùng

14. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Thế Hùng , ngại quá, tại cố sức bóp cho nên bóp lệch đấy chứ :"> chứ bóp đúng chỗ thì nó đâu có bể :D
  15. Thế Hùng

tưởng bóp được thật thì dạy Dân Tộc Mường bóp vỡ để bạn ý có SH đi chơi :))
    Dân Tộc Mường thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn