Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không thể nuốt trôi với việc tăng giá cước 3G lên 20.000đ

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 15/10/13.

Lượt xem: 7,604

1. stun_stakura

stun_stakura Thành viên cấp 2

Đang tính lắp cục phát wifi. Ai xài qua nhà mình. Hờhờ :v
  2. Quangdung0609

Quangdung0609 Thành viên cấp 3

Mình đã khóc khi nhận được tin nhắn này. Hết xăng dầu giờ lại đến các nhà mạng. Bao giờ thì người dân việt nam mớ hết khổ
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

nghèo thì xài mạng cáp, mạng wifi, đú 3G làm j rồi than nghèo :O có tiền mua smartphone mà ko trả đc tiền 3G à? :O

y chang mấy thằng xài máy Macbook hỏi xin cờ rắc vậy =))
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

banbaonylong nhiều người được bố mẹ mua cho smart phone mà anh ;))
  5. vboy234

vboy234 Thành viên cấp 2

Vina hôm qua vừa tăng giá gói mã vs maxs còn mấy gói còn lại k thay đổi thì phải :-B
  6. luckypig12345

luckypig12345 Thành viên cấp 2

Hèn chi dạo này lên có chút xíu mà tài khoản tụt chóng mặt. Zô cáp là vừa rồi.
  7. thangbg14

thangbg14 Thành viên cấp 1

mang tiếng ưu đãi thuê bao sinh viên mà cước 3G ntn thì chết ngày xưa tăng 30k còn chấp nhận được chứ bây h 50k có mà chít ... chắc là do dịch vụ gọi điện 3g miễn phí nở rộ quá nên nó tức ko nuốt trôi nên tăng phí 3g để bù lại các cuộc gọi bt kia ... HÚT MÁU VÃI :((
  8. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

mình đả chuyển qua dùng vina. thực sự với giá cước như vậy và tốc độ sau khi bop băng thông là 32kbps thì chẳng làm nỗi chuyện gì
  9. Phạm Hiếu

Gói cước MAX của vina sau khi bị bop băng thông đây mấy bác
  10. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Âx. gu!bọn khốn nạn.may mà mình dùng gói km 3năm cuả Vina mà chỉ 10k/tháng ,max lưu lượng luôn nên k ảnh hưởng. Nhưng nhà mạng tăng gjá mà chất luỡng éo ra gì ,thì thật là khổ! sinh viên chịu tháng 70k 3g thì kéo mạng dây cho lành(nếu dùng mt) Tất kả các mạng đều tăn,nhưng k phải ở đâu cũng có sóng 3g,thế bất công quá,chỗ mình chỉ viettel mới có sóng 3g.còn 2 mang kia k có.chậm rì
  11. Phạm Hiếu

Leo_Gió cho hỏi gói đó là gói gì thế bác
  12. ohyeah

ohyeah Banned

banbaonylong: đọc comment của mod mới thấy ng.. và nguy hiểm vãi. 3G đâu phải chỉ dùng với Smart phone đâu ??? Nó còn được dùng với Dcom cơ mà. Tôi biết rất nhiều sinh viên và những người đi thuê nhà và chuyển nhà thường xuyên nên không có điều kiện kéo dây nên 3G và Dcom là sự sự chọn tốt. Hơn nữa ai dùng smart phone cho dù là đi mua bằng tiền của bản thân, hay đi xin của cha mẹ, hay thậm chí là đi ăn cắp, nhưng người ta thấy dùng đắt và người ta phải trả tiền thì người ta có quyền kêu ca chứ. Xin hỏi tại sao Mod cứ thích tỏ ra nguy hiểm như thế ????

Tôi cũng biết ng... và nguy hiểm là quyền của mọi người trong đó có tui. Do đó Mod không nên tranh hết phần của người khác như thế.
    Joker_megman, Phạm HiếuFriday.13th thích bài viết này.
  13. tienbach2710

tienbach2710 Thành viên cấp 2

@Bán bao ny lông: em nói thật nhé bác là mod mà nói chuyện chả có tí suy nghĩ nào. Chả nhẽ ai có smartphone cũng gọi là giàu à? Em dám chắc nhiều bạn sinh viên giờ còn dùng sim điện thoại để lên 3G máy tính. Cộng với việc tăng giá mà chất lượng vẫn tệ hại thì than là đúng rồi. =.=
    Friday.13th thích bài viết này
  14. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Đúng là nuốt không trôi, VN nổi tiếng với sự đè đầu cưỡi cổ người tiêu dùng của các nhà cung cấp dịch vụ và sự cam chịu của khách hàng. Tất cả đều từ 2 chữ "độc quyền" mà ra :|
  15. banbaonylong

ohyeah tienbach2710 rất tiếc 3G đâu fải đc tạo ra để thay thế mạng cable đâu? mà chỉ dành để lên mạng cho công việc 1 cách hạn chế, chứ các đồng chí mún xài 3G như mạng thông thường à? tiền ít mà đòi hàng thơm là thế nào :O

chưa kể hệ thống vn toàn hàng lớm ZTE, huawei nên chất lượng ko theo kịp số lượng thuê bao thôi
  16. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

nhọ quá ~X( . mình mới tậu em Dcom 3G Viettel. kiểu này bán sớm thôi :-s
  17. Phạm Hiếu

xin hỏi bác banbaonylong ZTE, huawei hàng lởm là thế nào? Hiện tại mình đang có 1 con Huawei dùng củng được 3 năm rồi. ngày nào củng cắm chạy cả ngày. không phải vì mình ko muốn bắt mạng dây, nhưng mà điệu kiện ko cho phép bắt mạng dây nên mới phải dùng 3G thôi.
    có thể bác chưa từng dùng dcom nên phán 1 câu xanh rờn như thế. Nếu nhà mạng tăng giá 20% hay kể cả 100% đi chăng nữa, có thể giá thành có cao hơn mạng dây, nhưng với tốc độ ổn định. ko bị bop băng thông thì mình vẫn trung thành với nó
  18. banbaonylong

Phạm Hiếu bạn ko thấy báo chí đưa tin bọn nhà mạng nâng cấp hạ tầng liên tục à :D đó là do trước đây ta nhập hàng lởm bọn nó thải wa, h fải mua mới để nâng cấp, :">

và cái hệ thống xài bên nhà mạng nó đâu fải cái cục bán cho bạn mua lẻ? cả 1 hệ thống rất mắc, nên việc trước đây ta mua hàng 2nd là dễ hiểu, h nó ko phù hợp thì ta nâng cấp, nhưng cần thời gian ;))
  19. Phạm Hiếu

banbaonylong trước đây băng thông nhà mạng còn chưa cao nên nhà mạng mới đi bán dcom 7.2Mb thôi. nhưng bây giờ họ đã nâng băng thông tối đa lên tới 18Mb nên phải nhập hàng mới về, cụ thể là USB 21Mb. Bây giờ bên ngoài thị trường đa số là USB 3G từ trung quốc. có may mắn thì mới có hàng của châu âu, mà củng chỉ là hàng xách tay, số lượng ít.
  20. ohyeah

ohyeah Banned

Định vào nói vài câu nhưng đọc đến đoạn : " rất tiếc 3G đâu fải đc tạo ra để thay thế mạng cable đâu? mà chỉ dành để lên mạng cho công việc 1 cách hạn chế." thì thấy rõ độ thốn thế nào, rồi còn bla bla về 2nd, rồi dễ hiểu với khó hiểu. Biết là mình đang tranh luận với kiểu người nào. Thay vì nói thêm thì chỉ cười và đi vào toilet cho sảng khoái.
    PS : Chèn thêm cái ảnh mà không bình luận gì cả. Mọi đánh giá dành cho những người khác (Hy vọng là ảnh không bị xóa, vì nó chẳng vi phạm điều gì cả )

Ủng hộ diễn đàn