Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không thể xóa các layer Addjust

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi IceF, 6/7/12.

Lượt xem: 3,305

1. IceF Thành viên cấp 4

PTS của máy mình hay bị cái lỗi ngớ ngẩn này mà không hiểu vì sao,mỗi lần bị toàn phải càii lại.
    Các layer Addjustment của mình thỉnh thoảng ko thể dùng Ereaser để tẩy chỗ không cần thiêt đi dc.Bấm cỡ nào nó cũng cứ đơ ra???
    Các pro có khi nào gặp cái này không vậy ta...

...
  2. lu3kchj

lu3kchj Thành viên cấp 1

theo mình biết thì layer addjustment thì chỉ dùng brush được thôi , chúc bạn tìm thấy lỗi sớm nhất :)
    IceF thích bài viết này
  3. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Bác đã click vào ô trắng bên cạnh chưa?
    IceF thích bài viết này
  4. Cloud_Pt

Cloud_Pt Thành viên cấp 1

Ấn D -> B (Brush), dùng E hình như không được đâu.
    IceF thích bài viết này
  5. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Oke,mình hiểu rồi,chuyển cái mặc định W&B thì mới tẩy dc ( 2 ô Trắng và Đen trên thanh công cụ) lúc nãy mình để 2 ô đều là màu trắng nên ko tảy dc.
  6. Anjo

Anjo Thành viên cấp 2

Wan sát FG & BG thôi:D

Ủng hộ diễn đàn