Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không xin nổi việc vì là người... Nghệ An

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 6/5/13.

Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Lượt xem: 6,054

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mềnh từng có mấy đứa bạn NA, TH, làm việc siêng năng, chịu chơi chịu khổ với anh em, đâu có như ng` ta nói đâu :O
    Sao các cty ko chịu hiểu rằng ở đâu cũng có ng` này ng` kia nhỉ. Nền doanh nghiệp nc nhà đang tự tạo 1 cái định kiến riêng có vẻ hơi thái quá và sai lầm về các vùng miền rồi. Cũng như ngày xưa nam hay chửi bắc là bắc kỳ, ở ngoài nghe thấy ghét. Thế mà khi vào nam sống bằng này năm đâu thấy gì đâu... Tại hồi đi học mà thấy thằng nào há mồm ra nói là oánh phủ đầu hết rồi :)) bọn sau đâu dám nói đâu =))
    ngáo, Kem Cryryo.uit thích bài viết này.
  2. Kem Cry

Kem Cry Thành viên cấp 1

Fly Nguyễn: Anh hổ báo thế thì còn ai dám nói nữa. Có khi tốt nghiệp xong vào đó có gì phải nhờ vả anh mí được :>)
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  3. hieucuibapvn

hieucuibapvn Thành viên cấp 2

Tôi thì tôi vẫn tự hào: ừ, tôi là dân rau má đó, rồi sao?
    Bởi chỉ cần tôi sống mà không thẹn với mình, với mọi ng xung quanh là đc rồi.
    HOÀNG DUY ĐẠTKem Cry thích bài viết này.
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

Quan trọng là cách sống như thế nào!
    P.M.T thích bài viết này
  5. HOÀNG DUY ĐẠT

HOÀNG DUY ĐẠT Thành viên cấp 2

mình cũng thanh hóa :)
    thì đã sao....
    ryo.uit thích bài viết này
  6. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner theo ý kiến cá nhân của mình thì bài viết chia sẻ của bạn phản ánh thực tế việc phân biệt vùng miền hiện nay ở Việt Nam . có điều nó sẽ tạo cơ hội để mọi người bày tỏ quan điểm của mình. tuy nhiên sẽ có người nọ người kia, ý kiến này ý kiến kia.... người thì biện bạch bảo vệ vùng miền A vùng miền B người thì bày tỏ bức xúc , quan điểm kì thị vùng miên A vùng miền B gây ra war nội bộ làm gia tăng cái gọi là "pbvm" .
    nếu có thì nên khóa chế độ bình luận để mọi người tự đọc tự ngãm nghĩ hoặc không em mạo muội đề xuất với boss Phạm Hữu Dư là nên thêm vào nội quy việc hạn chế post bài liên quan tới vùng miền và chính trị.
    :):) :) :) :) :) :) :)
  7. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

ai vi phạm thì bị ban, đây ko phải nơi quản ko đc thì cấm.

chính những đứa đề cập đến chuyện pbvm chính là những đứa mún tổ lái sang chuyện này nhất
  8. hungsiro

hungsiro Thành viên cấp 2

ý mod là sao. mình nói thẳng tuy không vừa tai chứ mình thấy bạn có cái comment ở #2 nó đang thể hiện sự pbvm đó. còn mình thì không thích chuyện đó. nếu thích mình đã không đề nghị cấm. bạn quê ở đâu, bạn thử đặt mình vào vị trí của người ta rồi nói từ khôn vặt xem. nó chả là gì với bạn nhưng với người ta, những người hay bị kì thị nó sẽ khác đây. mong bạn suy nghĩ trước khi nói một điêu gì .
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  9. LNTD

LNTD Thành viên cấp 2

Nói dân VN ta đoàn kết, thì như họ đoàn kết thế có gì là sai? Chắc những chỗ đó họ sống quá ích kỷ nên thấy ngta đoàn kết nên kg quen :)). Cá nhân mình thì ở đâu cũng thế cả, cùng là người Việt, chơi với nhau, hiểu nhau thì thân, kg thì thôi, chứ ít khi kỳ thị. Chính những người có định kiến thì mình mới kỳ thị thôi :D
    HOÀNG DUY ĐẠTryo.uit thích bài viết này.
  10. banbaonylong

http://forum.vietdesigner.net/threads/benh-gian-va-tham-cua-nguoi-viet-khong-the-chua-duoc.22922/

tôi nói sai à? có thì nhận cho tiến bộ, sừng cồ lên làm j ta?

11. pitlamgi

pitlamgi Banned

NGón tay còn có ngón ngắn ngón dài mà :)
    ryo.uit thích bài viết này
  12. Tâm An

Tâm An Thành viên cấp 1

Mình không dám đánh đồng hay vơ đũa cả nắm nhưng Mình đã quen và chơi vơi người Hà Tĩnh, rất ki bo, tính tưng đồng từng hào, và lại còn tính tập thể cao lăm, ko bit đung hay sai gì nhưng mà vào hùa với nhau ghê lắm, mình sợ dân Hà Tĩnh đến già vì mình là người bị hại đến thảm hại. ngĩ lại còn thấy lạnh người.
    Thiên Ma thích bài viết này
  13. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

em người thanh hoá . hồi học cấp 2 toàn bị chửi là bắc kì . thật sự khi đọc xong bài báo này cũng buồn . vì đi đâu nguời ta cũng cái câu . dân thanh hoá ăn rau má phá đường tàu . em nhiều lúc nghĩ dân thanh hoá làm gì sai . ko ngờ đến bây h còn cái suy nghĩ đó :(
    HOÀNG DUY ĐẠT, Crzryo.uit thích bài viết này.
  14. Whale Design

Whale Design Banned

Mình Nghệ An đây, mình tự hào là dân Nghệ An! sống không thẹn với lòng. Nếu Bác Hồ còn sống bây giờ chắc cũng thất nghiệp!:)
    P.M.T thích bài viết này
  15. Leo_Gió

Leo_Gió An ninh xóm

Thế bíp nào có những thằng mở mồm ra là phân biệt ấy nhể
    Nhưng nói đến người Thanh Hóa! thì mình cũng chẳng va chạm ! hay ra xã hội gì nhiều! nên cũng chẳng có cơ hội sống với họ để mà nhận xét nhiều về họ cả!
    Nhưng với cá nhân mình! hiện tại mình ở cùng 1 anh Thanh Hóaf gần 3 năm nay rồi! và anh ấy cực kỳ tốt! hăm lo cho mình và mọi người trong xóm trọ như người thân trong nhà vậy! ĐÚng là khó kiếm được người như thế :)
    Nhưng k phải thế mà ai cũng tốt! mà có nhiều người Thanh Hóa sống cực kỳ đểu và vụ lợi! Lợi dụng mọi người . để rồi quay lại cắn họ như chưa hề quen biết!
    Mình cũng đếch hiểu nổi vì sao lại thế luon !và vì sao nhắc đến Thanh Hóa mọi người lại ghét như thế nữa!
    HOÀNG DUY ĐẠTKem Cry thích bài viết này.
  16. Văn Chinh

Văn Chinh Thành viên cấp 1

Fly Nguyễn cho e hỏi sao trong Nam lại có nhìu phần tử thích chửi Bắc kì thế nhỉ........
    Đoilơ ViệtDesigner công nhận vẫn đề này khác ngang giải....... nhưng t chơi vs mấy bạn Nghệ An, Thanh hóa , Nam định thì dễ chơi vẫn là bạn nghệ An ..... nghe giọng cứ hay hay thế nào ý và cũng dễ chơi....... :D
    Fly Nguyễn, HOÀNG DUY ĐẠTKem Cry thích bài viết này.
  17. banbaonylong

đa phần chửi bắc kì là bắc 54 chửi bắc 75, ;))
  18. Văn Chinh

Văn Chinh Thành viên cấp 1

e nghèo ngôn ngữ ko hỉu lém bác nói rõ e vs banbaonylong
  19. banbaonylong

bạn thử google bắn 54 và bắc 75 á, do thời cuộc nên người bắc di cư vào đây có 2 dạng trên.
  20. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

ko phải mình kì thị mà hàng xóm nhà minh là người Nghệ An và cũng ko khác gì mấy so với bài báo ở trên nên cả xóm chẳng ai quan hệ :-s
Tình trạng chủ đề:
Chủ đề đã bị khóa bình luận

Ủng hộ diễn đàn