Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không xóa được chi tiết thừa bằng cách fill => content aware

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi tung duy, 16/9/14.

Lượt xem: 2,966

1. tung duy Thành viên cấp 1

Em có cái ảnh muốn xóa chỗ thừa. Em chọn vùng chọn xong bấm chuột phải fill => content aware nhưng mà nó nổi lên cái bảng not enough data. Mọi người giúp em với. Em sai ở chỗ nào. Nếu anh chị nào làm được bảo em cách làm xóa chi tiết thừa kiểu này với. Em dùng clone stamp mỏi tay quá #:-s:((. Cám ơn mọi người trước
    Ảnh stock đây ạ
    còn đây là khi làm nó hiện ra cái bảng này ạ
    P/s: Các anh chị nào biết làm xóa chi tiết kiểu này xin chỉ em kỹ kỹ một tí ạ. Em hơi bị ngu học :((

...
  2. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Ca này khó nha bạn. Nếu chỉ có cảnh không thì còn dễ xử lý, chứ có cả trăm con người ta đứng sau thế kia thì các lập trình viên hãng adobe còn không xử lý nổi, huống chi là bạn.
    Nếu bạn muốn giữ lại hình ảnh này thì bạn làm thế này sẽ dễ hơn nè.
    Bạn chụp lại cái khoảng sân như trong hình trên, rồi đăng lên đây, mình sẽ giúp bạn ghép lại cảnh cho.
    quangnguyen111 thích bài viết này
  3. quangnguyen111

quangnguyen111 Thành viên cấp 2

chi tiết sau quá nhiều! Khó mà fill được! Làm giống #2 đi bạn
  4. binproduction

binproduction Thành viên cấp 2

bạn nhân đôi layer là đc mà. k thì đổi tên... sao cho k còn là layer gốc nữa

Ủng hộ diễn đàn