Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Không Zoom bằng ấn giữ Z và di chuột trái phải được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi magnguyen, 31/5/15.

Lượt xem: 5,847

1. magnguyen Mới đăng kí

Xin chào mọi người, mình đang gặp 1 vài trục trặc vs CS6
    Bình thường mình quen zoom bằng ấn giữ phím Z và di chuột trái phải *Mình dùng wacom nên phím tắt này rất tiện*.
    Đến hnay mở CS6 lên đột nhiên ko dùng đc phím này nữa TT,.TT Có ai biết vì sao và làm cách nào để khắc phục lỗi này không?

Cảm ơn mn đã trả lời.

...
  2. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

mình chạy photoshop trên macosx cũng ko làm được
    bây giờ toàn phải nhấp vào kính nup và nhấn như vậy làm rất chậm
  3. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Check vào cái này bạn

4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Check như bạn #3
    1. K được thì thay bằng phím ctrl + space thử
    2. Vẫn k được thì ctrl+k lên xem check vào như hình dưới.
    3. Vẫn nếu k được thì kiểm tra lại driver card màn hình.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. magnguyen

magnguyen Mới đăng kí

Mình đã thử nhưng mà ô Scrubby không hiện lên để mình tích vào @,.@ còn trong Ctrl + K thì vẫn đang tích Animatied zoom :-s
    Luong Chi Thin thích bài viết này
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi, Scrubby Zoom ko hiện lên luôn à? Có khi nào liên quan tới driver card màn hình ko trời !!!
    sharinegan thích bài viết này
  7. magnguyen

magnguyen Mới đăng kí

Sau vài lần khởi động - tắt - khởi động lại thì cuối cùng ô scrubby cũng hiện lên để tích rồi ;_____; nhưng mà thi thoảng đang dùng vẫn gặp lỗi đấy, mình đều phải tắt đi khởi động lại thôi ;_____;

Lỗi phần mềm sao ;_______;
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

3. Vẫn nếu k được thì kiểm tra lại driver card màn hình.

Vì chức năng zoom animate này cần dùng GPU của card đồ họa, khi máy lỗi k nhận card sẽ k dùng được ~"~ Nói ở trên rồi mà có thèm quan tâm đâu.
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Tiếu Cường

Tiếu Cường Mới đăng kí

bác cho em hỏi chút, em zoom bằng ctrl + space + chuột trái không đc, sửa như nào ạ
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn