Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Khuyến khích mọi người nên post ảnh size vừa phải !

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi Thiên Ma, 21/5/13.

Lượt xem: 13,503

1. justakid

justakid Thành viên cấp 1

Chẳng cần chú thích làm chi. Vì như cá nhân mình thì k đủ kiên nhẫn để đợi vài phút để load được khoảng 1/3 cái ảnh
    Thiên Ma thích bài viết này
  2. dongvu

dongvu Thành viên cấp 2

"Lại có người nói : '' tại sao bạn không tìm cái mạng nào mạnh mà xài ? '' . Lạy chúa , nếu ai cũng có điều kiện như bạn thì mình đâu cần phải tốn công lập ra cái topic nhảm này làm gì ?"Hí hí :)) Ai lai kịt câu này
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Cái chỗ thông số đấy thì hình như 300 là max bác ợ, mọi hôm em để 300 với 500 thấy nó chả có gì khác nhau.
  4. THP_Lãng Bạt

THP_Lãng Bạt Thành viên cấp 1

Đồng ý 2 tay luôn, có thể đính kèm link ảnh gốc phía dưới cũng được, thấy mấy topic post stock cũng hay dùng cách này
  5. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

@Đoilơ VieetjDesigner he he cái đấy là độ phân giải ảnh mà bác, bác thích ảnh nét thì để cao, nếu máy bác đủ mạnh, em vừa thử xong, để độ phân giải càng cao thì ảnh càng nặng đấy, he he
  6. junolk92

junolk92 Thành viên cấp 1

mình mạng cáp quang đây mà còn thấy ức chế huống chi 3g haizzzz
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

Nếu ảnh của bạn nhiều mà lười resize lại thì có thể up cả đống ảnh đó lên diễn đàn luôn ;) diễn đàn có chức năng tự chỉnh lại kích thước cho ảnh của bạn ko hiếp dâm băng thông nữa;)
  8. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

có điều các bác để kích thước ảnh như thế nào khi up lên diễn đàn, bác bào mà để full size thì cũng bằng hòa
  9. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Up cho ai quan tâm !
  10. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Ban ngày mình load vô tư còn ban đêm thì k dám vào VDS vì toàn ảnh nặng mà ở nhà chỉ có mỗi cái 3G.
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Thành luật, ok mọi người đều nghe. Hô khẩu hiệu, có ma mới theo, mọi thứ sẽ chìm xuồng
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

banbaonylong Khổ nỗi chúng ta ko thể ép họ post ảnh size vừa được !
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

14. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

@Lê Hoàng Nhật Nam 090192 vãi bác, hình để in mới chỉ có ~ 300ppi, bác chơi 500ppi hỏi sao ảnh nó ko nặng :v
    Ảnh chia sẻ trên mạng để 72ppi hay 96ppi là đủ rồi, resize ảnh còn khoảng ~ dài rộng 2000pixel là vừa đủ, đằng nào khi zoom ảnh lớn ra mọi người cũng chẳng thấy được toàn cảnh cái ảnh nó ra sao cả đâu.
  15. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lúc cuối chỉnh quality được mà bác
  16. valentive1

valentive1 Thành viên cấp 1

e đồng ý kịch liệt...
    vào mấy topic nhiều ảnh lại còn full size..
    ngồi 10p' bên tab khác còn chưa load xong.. :-s
  17. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Minh hay úp ảnh lên flickr (s đó nó resize vừa pãi ) rồi đưa thẳng vào 4r :v.
    Còn ai thik hình bự thì flickr có san tùy chọn 5-6 độ phân giải j đó (Mình úp có 1 ảnh mà nó chia tới tận 5 độ phân giải kc nhau).
  18. mynisd

mynisd Thành viên cấp 1

Mình cứ flickr mà xài, up full resolution, thích up lên forum chỉnh cỡ bé up là ok. Thích vọc thì vào trang flickr mình down có phải tiện hok...Chưa nói là fickr nâng cấp 1TB roài, bằng 3 lần ổ cứng nhà mình @@
  19. Sang Phan

Sang Phan Thành viên cấp 1

anh Dư nên them cái giới hạn dung lượng ảnh khi up lên forum
  20. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Mình thì ảnh nào xong bằng PTS thì mình xuất ra làm demo cũng resize còn khoảng 1000 thôi, đủ nhìn. Nếu ảnh chụp màn hình hoặc trên mạng thì mở paint resize về đủ nhìn =))

Ủng hộ diễn đàn