Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kích thước tập tin làm bằng chương trình Blufftitler

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi thanhha2701, 16/11/15.

Lượt xem: 3,397

1. thanhha2701 Thành viên cấp 2

Chào mọi ngươi,

Mình mới tập tành làm cái file intro cho clip bằng chương trình Blufftitler, nhưng khi xuất ra thì đoạn clip chưa được 30 giây, nhưng dung lượng lên đến 8.5GB.
    Mọi người cho mình có cách nào xuất ra đoan clip chất lượng cao nhưng dung lượng nhỏ không? Mình có dùng phần mềm Format factory để chuyển đuôi lại cho dung lượng nhỏ và chạy nó mượt nhưng không thể convert nổi, đưa vào proshow producer cùng không được luôn.
    Mong được mọi người giúp đỡ khắc phục lỗi này giúp mình.
    Cảm ơn mọi người. Chúc mọi người có tuần làm việc vui vẻ

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/11/15
  2. Nguyen Bach

Nguyen Bach Mới đăng kí

Trời, 30 giây mà có 8.5 MB. Chúc mừng bạn đã xuất ra được file video có dung lượng quá nhỏ như vậy còn kêu gì nữa.
    Chắc 8.5GB viết nhầm thành 8.5MB! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/6/16
    thanhha2701 thích bài viết này
  3. thanhha2701

thanhha2701 Thành viên cấp 2

Uhm, đúng rồi mình ghi nhầm. Hehe. Cảm ơn bạn Nguyen Bach đã nhắc, mình đã chỉnh rồi
    Nguyen Bach thích bài viết này
  4. kehuydiet

kehuydiet Thành viên cấp 2

Được chưa mình giúp bạn
  5. kehuydiet

thanhha2701 Mình đang làm cái này thấy hay hay - mình cùng trao đổi học hỏi ,,,
  6. thanhha2701

thanhha2701 Thành viên cấp 2

Uhm, có gì mình cũng trao đổi, mình thì sử dụng những cái có sẵn thôi, Nên mình thấy nó hơi màu mè, nếu giờ cùng trao đổi chắc mình quay lại xem sao. hihi
  7. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Nếu video đuôi .Avi thì đúng rồi, nếu muốn nhẹ thì chuyển sang mp4 hoặc FLV nhé
  8. kehuydiet

thanhha2701 mình nghiên cứu nó 5 năm rồi - đôi lúc đầu mệt mỏi nhưng thấy có nhiều cái thú ... phải nói rằng tuyệt .. bạn và mình trao đổi thừ xem - bạn ở đâu
  9. Vũ Anh Nhân

Vũ Anh Nhân Thành viên cấp 2

NewTek TriCaster XD Codec Pack phần mềm render của Bluff giảm 7/10 dung lượng
    kehuydiet thích bài viết này
  10. Namtb95

Namtb95 Mới đăng kí

Cho em hỏi là ontro của r dài 30s xuất ra vi thì chưa đc 3s là sao ah

Ủng hộ diễn đàn