Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiếm template Gấu Bông

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vhquocminhit, 3/1/13.

Lượt xem: 4,866

1. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Cách 1: Tạo button bằng CSS3. Link tham khảo
    Cách 2: Bạn tạo button bằng Photoshp và giả lập bằng CSS. Link tham khảo
    Thay a:hover thành a:active.
    Hình thì bạn tạo tương tự thế này:
    [​IMG] Như vậy khi click chuột nó sẽ tạo hiệu ứng như bạn nhấn vào button vậy.
    vhquocminhit thích bài viết này
  2. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

Bạn hiểu sai ý mình rồi. Ý mình là cái button trong ASP ấy. Mặc định thì nó là button bình thường thôi. Bây giờ mình muốn nó có 1 cái button đẹp theo giao diện của website thì trong thẻ <asp:button.... /> mình cho nó 1 style="bacground:url (hình ảnh button)...." Nhưng khổ nỗi là khi cho vào thẻ <asp:button ../> nó mất cha thuộc tính active. Mình không biết sữa thế nào. Bạn hiểu ý mình chưa. hihi. Thanks bạn
  3. pingpoong

Mình hiểu ý bạn, nhưng để button trong asp không được đâu bạn ơi. Cái button ấy mặc định rồi, nên khi bạn để background nó sẽ bị như thế. Chỉ có cách làm theo như mình nói, rồi ASP gọi class đấy lên thôi.
  4. vhquocminhit

á á. ngu gê. sao mình không dùng ImageButton nhỉ :))
    pingpoong thích bài viết này
  5. vhquocminhit

Bạn ơi. Cho mình hỏi cái này. Mình làm CSDL bằng SQL server, bây giờ mình làm trang đăng ký. Mình viết code cho trang đăng ký được rồi. Nhưng bây giờ có vấn đề là nếu 2 Khách hàng đăng ký trùng tên đăng nhập thì nó vẫn lưu vào CSDL . Vậy bây giờ mình muốn ở ngoài form giao diện khi Khách hàng đăng ký thành viên nếu trùng tên đăng nhập trong CSDL thì nó sẽ hiện lên thông báo. Vậy mình làm thế nào đây
  6. pingpoong

Ồ, cái này mình không nhớ nữa. Bên ASP có một hàm để check trùng tên, email các thứ và cho hiện cảnh báo. Nếu bạn làm bên ASP thì đây là hàm cơ bản, trong sách học có. Còn bên PHP thì mình không rành.
  7. vhquocminhit

ở trường mình học ASP không có giáo trình. Chỉ có bài tập thôi. hic hic. Cái hiện cảnh báo của bạn nói theo mình nghĩ đó là Validation. Nhưng cái đó chỉ kiểm tra thôi, chứ đâu có kiểm tra đc trong CSDL hihi
  8. pingpoong

Cái đấy kiếm tra từ CSDL đó bạn. Khi nhập text trong textbox, nó sẽ kiểm tra xem có trùng với text trong CSDL không.
    Lâu quá rồi mình không nhớ nữa, để mai lên hỏi các tiền bối đã
  9. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Mình nghĩ xài DataList trong ASP cho linh động bạn ạ. Khi ấy mình tạo template theo tùy ý mình, hình như cái grid cũng vậy nhưng thường grid nó giống cái bảng nên mình chỉ xài trong phần nào cần dữ liệu kiểu ấy.
    Nói chung MS hỗ trợ rất mạnh phần này, bạn chịu khó xem trong phần properties nhé.
    Đây là cái menu mình làm bằng DataList, nên nó đỡ cứng.
    demo của Giang Smile, trên Flickr
    demo2 của Giang Smile, trên Flickr
    --------------------------
    Còn cái Button thì xài làm như pingpong bảo cũng được, nhưng mà nếu xài MS rồi thì luôn đi, còn dễ xử lý sự kiện.
    Còn về vấn đề hover thì cũng nằm trong properties của Button.
    Hì hì.
  10. vhquocminhit

cảm ơn pingpoong nha. Mình chờ tin của bạn ^^
  11. vhquocminhit

hi. Cảm ơn bạn :), có gì giúp đỡ mình với. Mình đang thực hiện đồ án môn học
  12. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Bạn ơi pingpong nói đúng rồi đó.
    Thứ 1: ASP có hỗ trợ Login từ registry, login, change...
    Thứ 2: Bạn có thể tự tạo form, khi bấm đăng ký, select count( * ) from tblUser where User=txt...
    Rồi check, có rồi hiện ra form thông báo.
    Hoặc sử dụng Jquery sẽ đẹp hơn, đỡ phải check khi nhấn đăng ký mà khi điền vào textbox nó check luôn.
    P/s: Chắc chắn phải CSDL rồi, chứ ko lấy đâu ra dữ liệu hả bạn?
    Xài ASP thì xài luôn cái Login của nó đi bạn.
    pingpoong thích bài viết này
  13. vhquocminhit

hi. Mình còn yếu ASP lắm. Trong properties của button mình đâu thấy hover đâu nhỉ
    GiangNv thích bài viết này
  14. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Srry t nhầm :)) T vẫn kéo class CSS cho nó :D
  15. vhquocminhit

Cho mình hỏi câu lệnh này ý nghĩa là gì vậy bạn, mình đọc mà vẫn chưa hỉu rõ lắm
    Code:
    if (Request.Cookies["ReturnURL"] != null)
                    {
                        Response.Redirect(Request.Cookies["ReturnURL"].Value);
                    }
                    else
                    {
                      Response.Redirect("DonKhachHang.aspx");
                    }
  16. pingpoong

Giải thích sao đây ta.
    Đại khái nó tương tự cái nút Quay lại trên trình duyệt web đấy.
    Bạn có thế google "Request.Cookies["ReturnURL"] != null" để hiểu thêm.
    Mình không biết giải thích thế nào :">
  17. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

DonKhachHang.aspx là hóa đơn mua hàng của khách hàng à b?
    Nó phải trong hoàn cảnh chứ dư này cũng chịu :v
    B xem có yêu cầu nào khi redirect vào form ấy ko? là hiểu mà :)
  18. vhquocminhit

mình củng hơi khó hỉu cái Request.Cookies["ReturnURL"] != null, còn ý nghĩa thì mình nghĩ thế này, Nếu khách hàng đã đăng nhập trước đó thì nó sẽ chuyển đến trang DonKhachHang.aspx lun. Không bik 9 xác kô nhỉ :D
  19. pingpoong

Hàm này dùng để kiểm tra xem giá trị đó null hay không null. Bạn dùng cái này để kiểm tra User có đăng nhập chưa hả ?
  20. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Vì căn bản không rõ cái Cookies[ReturnURL] nó lưu cái giá trị gì nên cũng ko biết :)
    Bạn tìm xem phía trên có đoạn tạo cookies ấy, xem nó lưu giá trị nào là biết :)

Ủng hộ diễn đàn