Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kiếm template Gấu Bông

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi vhquocminhit, 3/1/13.

Lượt xem: 4,870

1. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

Request.Cookies["ReturnURL"].Value.ToString()

mà sao xài cái này dài dòng thế :)
    tạo master page, trong master page, fần .cs, trong hàm Load()
    đặt cái hàm check session, ko login = ko session ==> đá thẳng ra page login (or default)
    (à, cần khai báo session trong Global.asax)
    vhquocminhit thích bài viết này
  2. vhquocminhit

vhquocminhit Thành viên cấp 2

uk, dùng để kiểm tra đăng nhập đó :)
  3. banbaonylong

bạn kiểm tra login bằng cookie thì dễ gặp lỗi đấy, thầy nào xoáy bảo thực hiện 1 số thao tác là hàm check dựa vào cookie nó "bịnh" liền
    pingpoong thích bài viết này
  4. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Thế thì nó đơn giản là cái chức năng tự động đăng nhập ấy.
    Lỗi gì hả bạn? Mình chưa gặp nó bao giờ :|
  5. banbaonylong

cookies đặt ở client side bạn à :v, (Thực tế) module login chả ai dám làm thế vì bảo mật, cookies có thể bị chỉnh sửa đc

người ta dùng session hay scope để lưu trữ phiên hoạt động của user
  6. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Ý mình cookies là dùng để lưu thông tin khi người dùng chọn tự động đăng nhập.
    Ví dụ như cái Vietdesigner này này, mỗi lần vào không phải gõ vào đăng nhập nữa :)
    Mình chỉ không hiểu cookies sẽ xảy ra lỗi gì thôi, session thì phiên người dùng rồi mình không tính.
    Pass bạn vẫn có thể lưu ở cookies nhưng đã được mã hóa thì cũng đâu có biết được và đương nhiên việc bảo mật không chỉ nằm ở mỗi login ở site bạn ạ :)
    ---> Tím lại ý mình hỏi là vì mình ko biết cookies bị lỗi gì nên mình hỏi bạn :) Hì hì :)
  7. banbaonylong

mình từng bị hỏi câu này và đã sai...ví dụ: http://www.karenware.com/powertools/ptcookie.asp
  8. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Cái này có phải công cụ để xóa, edit... đúng không?
    Đương nhiên khi sử dụng Cookies trong Login (Nói đơn giản: Chức năng tự động đăng nhập) thì mỗi người dùng chúng ta sẽ phải cân nhắc có nên sử dụng không? VD thường xài với cái diễn đàn, các site không có quá nhiều thông tin quan trọng, thường không nên với các site TMĐT, các site ebank ko cho lưu cookies :) để đảm bảo an toàn.
    Còn cái này, thì trước tiên phải truy cập được vào máy tính cá nhân của mình rồi (qua bảo mật vòng ngoài rồi) và thường xài máy tính cá nhân mình lưu trữ thì mình để pass và tránh người khác truy cập :)
    Hiện tượng ăn cắp Cookies vẫn diễn ra một cách phổ biến, vấn đề mục đích ra sao, ví dụ ggle, face... thu thập cookies của bạn để cho bạn những thông tin tìm kiếm, bài đăng... theo sở thích, thói quen của bạn (smart),...
    P.s: Session còn có thể bị ăn cắp ý bạn ạ :D
    Vì thế nên vấn đề là lựa chọn của mình, an toàn quá, chặt chẽ quá thì mọi thứ trở nên phức tạp, gây phiền toái cho người sử dụng, nên chỉ ở 1 mức nào đó thôi bạn ạ :)
  9. banbaonylong

cho mềnh biết làm cách nào ăn ắp session trong ASP.net đi bạn? :D
  10. bidesigner

bidesigner Thành viên cấp 1

bạn vào đây nhá! gfxtra.com or allday.ru!

P/s chưa đủ 20 post nên ko post đc link
  11. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Session thì không chỉ có ASP.NET mới có mà bất kể ngôn ngữ web nào hiện tại đều hỗ trợ (PHP, JSP...)
    Bạn có thể Search Session Hijacking để hiều kỹ hơn :)
    banbaonylong thích bài viết này
  12. banbaonylong

chắc bợnwen mò mấy cái script kiddie này nhỉ?

mình chỉ hỏi bợn biết thế nào là SSL và HTTPS không thôi, hiện tại bợn nào hack wa đc thì cho mình đi học với, :(
    (mình nói tới version hiện tại nhé, bợn đừng google mấy article cũ rùi send)

JSP có thêm phần FILTER khá là hay, chỉ cần rule chặt chẽ (như hvaonline đang dùng chẳng hạn) đố bợn "session hijacking" đc đấy :)

à, mà bợn đừng lôi hvaonline vào, bợn thử đưa câu hỏi đó và đưa kèm cái link của bợn wa hva, xem (anh conmale, phanledaivuong và mọi người) nói thế nào =))
    GiangNv thích bài viết này
  13. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Mình không có học chuyên về bảo mật, khi mình làm về web thì mình chú ý những cái đơn giản như sql injection... và mình có đọc thấy session hijacking.
    À mình hiểu ý bạn rồi, cái này thì mình ko tìm hiểu kỹ và các bài viết về session hijacking chỉ là sơ qua thôi, SSL/TLS hỗ trợ việc chống lại man-in-middle attack. (Tks bạn)
    ---------
    Chúng ta đã đi quá xa chủ đề của topic :)) hehe :D
  14. banbaonylong

SQl injection thì bạn xài stored procedure, hoặc Linq kết hợp Anonymous methods (ASP.net and C#) là xong (mySQL hỗ trợ ko tốt phần stored procdure này nên web nền PHP+mySQL bị lỗi database hoài)

:D
    GiangNv thích bài viết này
  15. GiangNv

GiangNv Thành viên cấp 2

Ok, vì mấy vấn đề bảo mật này chủ yếu là khi mình xài PHP :)
    Tks bạn :)
  16. banbaonylong

chủ thớt đang asp mà :(

Ủng hộ diễn đàn