Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kinh nghiệm dạy mỹ thuật cho trẻ em?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Soullegend, 16/12/14.

Lượt xem: 1,890

1. Soullegend Thành viên cấp 3

Chả là mình xin đc việc dạy mỹ thuật cho trẻ em, độ tuổi 5->15, đang trong thời gian thử việc, mọi người có thể cho mình kinh nghiệm về tâm sinh lý của trẻ em, làm sao để nó tiếp thu và nhiệt tình vẽ...thứ 2 nữa là để gây ấn tượng với ban giám hiệu, thứ 3 là làm sao tương tác với phụ huynh, mình ko học sư phạm nên cần kinh nghiệm lắm, mong các bạn biết điều gì thì nói cho mình tham khảo với!

...
  2. skylla25

skylla25 Thành viên cấp 2

Mình thì không có kinh nghiệm dạy trẻ em, chỉ có kinh nghiệm đi học vẽ hùi nhỏ =))
    Nên ý kiến của mình về một giáo viên dạy vẽ tốt là:
    1. Dễ tính, không quậu quọ
    2. Khuyến khích trẻ tự sáng tạo
    3. Vui tính thì càng tốt
    4. Thầy là người vẽ đẹp nhất lớp =)) phải cool để mấy em thấy nể: ít nói, dễ thương :">
    5. Động viên các em nhỏ dù các em vẽ xấu =))
    6. Có thể góp ý giúp các em vẽ bố cục đẹp hơn.. nhưng không la hay mắng gì hết nếu nó không nghe lời @.@

bla bla bla..

Mình nhớ vậy thui hix :(

Còn phụ huynh thì chắc không cần gì? >.< khi nào nghỉ học nhắn tin thông báo cho phụ huynh là dc.

Còn nhà trường thì chỉ cần học sinh yêu quý bạn thì review tốt thôi, nó về rủ thêm anh chị em hàng xóm kéo nhau đi học... cái này là mình đoán vậy chứ cũng không rành hihi =))
    Soullegend thích bài viết này
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

kinh nghiệm lớn nhất khi dạy trẻ là
    Phải làm cho nó thích trước, kiến thức & kỹ năng tính sau
    Soullegend thích bài viết này
  4. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

kinh nghiệm nè :D, bật lên phút thứ 9:21 nhé
    - đùa chút thôi, mình rất thích chơi với mấy đứa nhỏ, theo mình thì cứ làm sao cho chúng nó quý mình và quan trọng nhất là làm sao để chúng nó có được cái cảm giác mình là chỗ dựa vững chắc bất cứ khi nào chúng nó cần.
  5. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nhớ thời còn nhỏ mình cũng thích vẽ lắm, ko biết bọn trẻ giờ ra sao :D
  6. Truong Tran

Truong Tran Thành viên cấp 1

Cứ mua vài hộp màu cho mấy đứa, dặn là cứ vẽ lên tường và thích vẽ đâu thì vẽ, vậy là đã khuyến khích óc sáng tạo của trẻ rùi đó! :-bd
  7. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

mua vài thùng sơn Nippon cho tụi nhóc tha hồ sáng tạo
  8. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

nó vẽ lung tung mình ăn hành, xúi bậy ko!

Ủng hộ diễn đàn