Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kinh nghiệm nâng cao tay nghề Photoshop .

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi Thiên Ma, 28/2/13.

Lượt xem: 16,563

1. Ikaros

Ikaros Thành viên cấp 2

còn bổ sung thêm là vọc nữa ko nhỉ 8->
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

cứ phải có đam mê đã ((((((((= rồi học ngu học khôn còn tùy
  3. newyniong

newyniong Mới đăng kí

Mình mới toanh nè, chả biết gì về photoshop. Bước đầu tiên là gì các bạn nhỉ ?
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

newyniong Bước đầu tiên là tải PS về và cài vào máy !
  5. Promoter

Promoter Thành viên cấp 1

Không biết bao lâu thì Pro như bác Phạm Hữu Dư =P~
  6. Thiên Ma

Promoter Khi nào bạn thôi ko nói những câu như vậy nữa :))
    Promoter thích bài viết này
  7. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

CÁCH ĐỂ MAU LÊN, LÀ HỌC ĐƯỢC CHIÊU NÀO MỚI THÌ PHẢI QUẬY EM NÓ :">
  8. Xuân_Dũng

Xuân_Dũng Thành viên cấp 1

Cũng mới tập tành tí chút
    Nghe chừng là còn dài dài mới đạt đc trình độ đủ dùng
  9. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

kinh nghiệm của mình lên là 4rum có ai nhờ vả làm gì thì nhào vào làm :D
  10. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

trình m gà quá
  11. cubin

cubin Thành viên cấp 1

Mình thích đồ họa lâu rồi...nhưng mình mới bắt đầu tiếp xúc và tập tành PTS cũng được 1 tuần nay...cảm ơn VDS đã tạo cho mình cảm hứng và lấy trang VDS như một người thầy để phát triển bản thân....hi vọng một tương lai không xa mình có thể lập thớt up hình khoe mọi người.... HI... Hi vọng nhận được sự giúp đỡ của mấy bác.
    Thiên Ma thích bài viết này
  12. vuong quoc

vuong quoc Thành viên cấp 2

Lên wed tải stock về .....Thấy cái nào đẹp cứ tãi. rùi rảnh thì lấy hết dống stock đó ra xem. Thế nào bạn củng tìm dược ý tưỡng .Khi đả tìm được ý tưởng bạn sẻ lau mình vào kiếm stock phù hợp với ý tưỡng của mình. Từ đó bạn sẻ biết được nhiều trang wed và TUt
  13. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

còn tùy vào theo mảng nào, mỗi ng mạnh 1 phần, ít người full skill lắm
  14. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

PTS là nói chung thôi , mình thấy forum mình mọi người xài PTS chủ yếu là blen ảnh với mấy hiệu ứng làm đẹp ảnh thôi chứ ít khi để ý tới các mảng khác như Graphic Design chẳng hạn . Cơ bản các cái mà thím ấy nói là đúng rồi ngày xưa mình cũng học theo cách này :))) tự mò thôi chứ cách đây độ 8 năm thì làm gì có ai viết cho cái phờ lâu này mà làm theo .

Mình nhớ ngày đó download được bộ Sổ tay Photoshop 7.0 về vọc như điên 1 tuần liền không ngủ :"> rồi thì cũng đi cóp nhặt ngắm nghía chỗ này tí chỗ kia tí xem có gì hay có gì đẹp (cũng chỉ sửa ảnh xoá mụn với Blend lung tung beng thôi chứ chưa làm gì đến Graphic Design cả). làm nhiều chỗ đếch làm được như nó thì tự mò theo cách của mình nhiều khi còn nhanh hơn :">

Làm tất cả các tut về ảnh ọt nói chung là cái cơ bản thì đã nắm được ngày đó tiếng Anh ngu như bò (giờ vẫn thế) cơ mà thích nên nhớ nhanh lắm :D . xong sau quay ra làm thử cái máy ảnh trong tut (thấy nó pro quá) ngồi làm thử mãi cũng xong :D . Chốt lại là vui và đam mê thì sẽ nhanh thôi .

Đôi điều tâm hự :v
    Sun, Radium, Trần Bá Đạt2 người khác thích bài viết này.
  15. Thiên Ma

Chuẩn rồi !
  16. mackenguoitanoi

mackenguoitanoi Thành viên cấp 2

design đúng là mênh mông
  17. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Qua nay bỏ bê quá :">

Chắc cũng phải quay lại ngay, vì vừa đọc cái bài này!>:)

Mà căn bản là còn bài vở trên trường ( kinh tế), nên không dám bỏ bê nó để chú tâm vào học design! ~X(
  18. Giang.Nguyễn

Giang.Nguyễn Mới đăng kí

19. công chiến

công chiến Thành viên cấp 1

topic của anh rất hay em sẽ cố gẳng để đạt đc mức mà mọi người gọi đó là pro
  20. Melody Coffee

Melody Coffee Thành viên cấp 1

Hình bị lỗi hết rồi thớt ơi. Tuy vậy bài viết hay lắm, mình cũng "lụm" được 1 ít kinh nghiệm. Thanks thớt Thiên Ma :))

Ủng hộ diễn đàn