Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kirigami, bá vương chi điểu, đỉnh cao của nghệ thuật

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi thickyeu, 25/8/13.

Lượt xem: 12,868

1. thickyeu

thickyeu Thành viên cấp 1

Luda Tín cũng có 1 vài chỗ bạn ạ, nhưng mà ko đáng kể
    mgr like cho mình đi, link ở cuối bài đó :3
  2. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

bạn này dùng gì cắt vậy ??? đang rảnh chắc in 1 cái khổ nhỏ nhỏ cắt thử chơi xem sao :D
  3. thickyeu

mình dùng dao chuyên dụng cắt giấy, nếu bạn muốn in 1 khổ nhỏ nhỏ để làm thì mình khuyên bạn ít nhất là khổ a2, chứ nếu a3 a4 thì bạn ko thể cắt dc nó
  4. cuongnm52

cuongnm52 Mới đăng kí

Mình thấy link này trên fb:

mediafire.com/download/yge0qn8ad82avxh/Chim_công.rar
  5. thickyeu

đúng rồi đó bạn
  6. Le.July

Le.July Thành viên cấp 1

:v cho em nhận bác làm sư phụ đi ạ =,='
  7. saviourofyou

saviourofyou Mới đăng kí

8. thickyeu

9. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

ấn tượng thật ;)
    thickyeu thích bài viết này
  10. thickyeu

Cảm ơn bạn :3
  11. nguyên giao

nguyên giao Mới đăng kí

bạn gì đó ơi, làm ơn cho mình hỏi giấy này là giấy gì mà sao bản to và mỏng vậy.... rồi làm sao mà in ra giấy được thế, bạn có cách nào mà lấy một hình trên mạng về mà in ra giống bạn được không, cảm ơn nhiều
  12. thickyeu

mình in khổ a0 bình thường thôi mà
  13. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Ngày nay công nghệ đã giúp con người rất nhiều. Bạn này in ra giấy rồi cắt, cũng không hẳn đã gọi là kì công, mà phải gọi là thích làm kiểu tốn công. Chi cho cực vậy bạn. Nếu đã có bản vẽ trên máy để in, thì bạn đem ra tiệm quảng cáo, họ cắt bằng máy cắt decal giúp cho. Màu gì cũng có. Khoảng 30 phút thôi, về lột cái phần muốn bỏ đi, giữ phần muốn để lại. Lồng vô khung, treo luôn và ngay.
    Còn muốn gọi là nghệ thuật thì ít ra cũng như mấy cháu học mẫu giáo, cầm tờ giấy màu, xé ra và dán vào một tờ giấy trắng to, hì hục cả buổi thành một tác phẩm.

Khen bạn ở chổ là rất siêng và chịu khó.
  14. Duy Sín Cháu

Duy Sín Cháu Thành viên cấp 1

Cái này mình nhớ không nhầm hồi trước bà chị mình đặt thiếp đám cưới cũng có làm hình trái tim cắt tựa tựa như vậy .Nhưng là đưa vô máy có tia laser nó tự cắt :-bd
  15. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

tanirac thế theo bác người ta đã sinh ra cái cốc liên xô to đùng tại sao lại phải làm ra cái cốc bé tí tẹo để uống trà/ rượu.
  16. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Theo nhu cầu người dùng thôi bác Hùng ạ. Ở trên mình so sánh cái việc bạn ấy đem in rồi về dùng dao rọc giấy để cắt thủ công, bạn ấy tỉ mỉ cắt theo đường in để cho ra tác phẩm. Trong khi đó máy cắt decal cũng là một chiếc máy được gắn dao có chức năng tương tự như dao rọc giấy nhưng được thiết kế để phù hợp cho việc cắt tự động, chiếc máy cũng làm theo ý con người cài đặt là cắt theo đường vẽ để cho ra sản phẩm.
    Quay lại trường hợp trên, bạn ấy đã mất 17 ngày để cắt theo đường vẽ bằng dao rọc giấy. Và nếu bạn ấy đem ra tiệm, bạn ấy chưa mất đến 30' để có được tác phẩm của mình.
    Vậy nên mình nghĩ việc kì công cắt giấy của bạn ấy là một kiểu làm tốn công thôi.
    Nếu bạn ấy vẽ trực tiếp và cắt trực tiếp trên giấy thì không có gì phải bàn cả. Dù đẹp hay không đẹp thì nó vẫn là một tác phẩm nghệ thuật.
  17. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

nhưng đó là đồ treo tường nhà bạn ý và bạn ý muốn có 1 tác phẩm do chính tay mình làm ra. Bạn mình trước đây cũng thế, mình mua đồ cho sinh nhật nó bảo không thích bằng tự tay làm.
    P/S: Cái nghệ thuật ở tác phẩm của em( tranh ảnh) là khả năng giấu lỗi, những người tìm ra lỗi trong các tác phẩm của em em đều khâm phục.
  18. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Vậy nên mình mới khen bạn ấy được cái chịu khó đấy. Còn các tác phẩm của bạn, mình cũng rất thích.
  19. thickyeu

nói như bạn tanirac thì bạn nên lấy 1 cô vợ bằng người máy chứ đừng lấy vợ thật làm gì

Ủng hộ diễn đàn