Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ thuật gì đây mọi người ơi, khó hiểu quá. Ai có thể hướng dẫn làm như thế này được không ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi cauvongtinhyeu, 10/12/14.

Lượt xem: 2,426

1. cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Thấy cái này hay quá, không biết anh chàng Zach này làm như thế nào nhỉ mọi người, có bác Pro nào giải thích hắn làm như thế nào được không ạ. Thấy nghe đồn thì tay này dùng Finalcut.

...
    chipchipbmt thích bài viết này
  2. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

quay 2 clip rồi xóa lủng 1 clip bằng mặt nạ
    không phức tạp lắm
    GB Ryncauvongtinhyeu thích bài viết này.
  3. cauvongtinhyeu

cauvongtinhyeu Thành viên cấp 2

Cụ thể là như thế nào ạ ??????, anh có thể nói chi tiết hơn 1 chút đc không ạ
  4. Vũ Khanh

Vũ Khanh Mới đăng kí

cauvongtinhyeu Ý tưởng của bạn ToiHocDoHoa.com là quay 2 clip, cùng góc quay. Sau đó dùng mask để che cái phần cần thiết của clip trên (cụ thể ở đây là phần bụng của Zach)
    Khi bạn che clip trên thì clip dưới sẽ hiện ra.
    GB Ryn thích bài viết này
  5. cauvongtinhyeu

Vũ Khanh Hình như không đơn giản như vậy đâu ạ, trong cái đoạn video hắn tung quả bóng bàn mà sau nó vỡ thành quả trứng đó, mask kiểu gì ạ,
  6. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

cauvongtinhyeu toàn bộ video của ZachKing toàn là do hiệu ứng quay camera thôi. Thường thì quay cùng 1 góc máy, khi muốn biến đổi cái gì đó thì cho cái cần biến đổi cùng vị trí với cái ban đầu.
  7. Vũ Khanh

Vũ Khanh Mới đăng kí

cauvongtinhyeu Cái đó là mình giải thích cái ý tưởng của bạn ToiHocDoHoa.com.
    Mình cũng nghĩ là do kỹ thuật quay của họ thôi hà. Còn về kỹ thuật làm clip thì mình còn rất gà nên chưa biết nhiều ví dụ như FinalCut.
    P/s: Ở Việt Nam mình cũng có 1 nhóm quay được như thế này rồi đó bạn.:D
  8. cauvongtinhyeu

Cái này thì nhiều người làm đc nhưng căn bản chưa có 1 tut hướng dẫn cụ thể thì phải
  9. GB Ryn

GB Ryn Mới đăng kí

cauvongtinhyeu Mình biết cách làm đoạn 4p30s. Bạn quay 2 scene.
    Từ khúc đầu đến đoạn đứng hình là bạn quay bình thường, khúc đứng hình bạn mang phông xanh ra quay tại chỗ đó luôn (cho đúng ánh sáng), sau đó về dựng bạn tách nền xanh ra, dùng mask xóa người trên scene 1, gắn người trên scene 2 vào, người trên scene 2 bạn để slowmotion thấp hết cỡ sẽ tạo hiệu ứng đứng yên 1 chỗ. Các lá bài thì bạn quay riêng trên phông xanh rồi chèn vào thôi. Bạn chỉnh speed 0.25 trên youtube sẽ thấy các lá bài ko fải là ở scene đầu mà do chèn thêm vào hết.
    Nếu có điều kiện thì bạn có thể dùng kỹ thuật bullet time, hiệu ứng rất thực, ko cần dùng xíu kỹ xảo nào. Nếu có hứng bullet time thì mình sẽ hướng dẫn ^_^
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/12/14
    ToiHocDoHoa.comcauvongtinhyeu thích bài viết này.
  10. cauvongtinhyeu

GB Ryn hay đấy,thanks bạn nhé,bạn là 1 cái tut thì tuyệt vời :like::like::like::like::like:
  11. GB Ryn

GB Ryn Mới đăng kí

cauvongtinhyeu mình chuyên về quay chứ ko chuyên dựng với kỹ xảo lắm nên phần quay mình có thể hướng dẫn bạn dc ^_^
  12. cauvongtinhyeu

Quay kiểu này phải dùng chân máy ko bạn
  13. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

AE làm cái này được, mò qua kỹ thuật cơ bản của AE cũng đủ rùi
  14. GB Ryn

GB Ryn Mới đăng kí

cauvongtinhyeu clip trên nó ko dùng chân máy đó bạn. Mình nghĩ nó cố tình ko dùng chân máy để tăng độ ảo, kiểu như làm ảo thuật :)) tại dùng chân góc máy cố định rồi thì làm effect dễ lém! :3
  15. cauvongtinhyeu

GB Ryn hình như clip nào nó cũng dùng 1 góc quay cố định ở đoạn biến, mình nghĩ nó cố tạo lắc, rung máy khi là kĩ xảo, thấy cái nào cũng rung cùng cường độ như nhau :)
  16. toihocdohoa

toihocdohoa Mới đăng kí

cauvongtinhyeu lúc quay thì phải dùng chân máy, sau dùng effect random độ rung.
  17. cauvongtinhyeu

đúng rồi đấy, mình nghĩ là như thế

Ủng hộ diễn đàn