Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ thuật khử màu vàng cho ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Photoshop Tutorials - Hướng dẫn Photoshop' được đăng bởi rongvang592, 18/12/12.

Lượt xem: 35,864

1. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Thank bạn, sorry vì mình khá là bận nên ko viết tut, hôm nay tâm trạng ko vui nên dạo forum nghịch ngợm tý
    Diepliv thích bài viết này
  2. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Nếu chỉ đơn thuần là muốn kéo lại màu cho ảnh thì các bạn có thể cho vào camera raw, không cần làm gì nhiều, chỉ kéo chuột vài đường là xong.
    Bài của bạn chủ top hơi lằng nhằng và mất thời gian (nếu newbie làm theo thì rất vất vả).
    Đây là ảnh mình save về và kéo lại bằng camera raw, mất chưa đến 30s :)

HuynhMyDung08Daklak, maidiep2610rongvang592 thích bài viết này.
  3. rongvang592

rongvang592 Thành viên cấp 3

Mình cũng đang là newbie, kinh nghiệm chưa nhiều nên có lẽ cách làm của mình có hơi dài dòng. :D
    mr_minh_269 thích bài viết này
  4. rongvang592

Mình là newbie mà bạn, chưa có nhiều kinh nghiệm nên làm mới dài dòng như thế =))
  5. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

thường thấy mấy tut bảo muốn giảm màu sắc nào thì giảm saturation của màu đó :D
  6. ed3n_park

ed3n_park Thành viên cấp 1

pon chen xíu nhá, mình cũng xài Hue và Levels nhưng ít bước hơn tut :)
    vẫn còn 1 chút vàng nhưng dịu hơn, với lại tut hướng dẫn làm da mod trắng quá cỡ :D
  7. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

tôi thấy nhiều bạn chứ chê này chê nọ nào là ảnh stock đẹp bây giờ thử ko xem hướng dẫn bạn ấy viết và tự cân bằng lại màu xem có làm đc ko? chỉ nhìn qua thôi tôi đã biết cái ảnh này chất lượng quá tệ chụp bằng đt ánh sáng thì nhiễu kéo cho ảnh sáng lên thì px màu vàng nổi lên sử lý thế này là ok rồi nhưng đừng để màu hồng giống ảnh final là đc
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

tôi làm ko hề giống hướng dẫn một chút nào đó bạn. Nói thật với bạn là kỹ thuật này ko có gì cao siêu, trong forum này hàng đống ng làm được, biết cơ bản về ps là làm ok hết.
  9. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

tôi cũng ko cho nó là cao siêu nhưng bạn đặt cái ảnh của bạn và của bạn ấy lên mà so sánh xem cái nào đẹp hơn
  10. muahexanh

muahexanh Thành viên cấp 2

:DMình thấy vầy nè! Chủ tut đã có ý tốt chia sẽ kinh nghiệm của mình cho forum , thì anh em nên vào động viên để chủ tut tiếp tục chia sẽ thêm. Còn nếu thấy hok hay thì góp ý nhẹ là được rồi. Mấy bạn vào chém mạnh tay quá thì ai dám vào share tut nữa =((. Hè thấy wed mình cao thủ thì nhiều nhưng ít ai share tut, thậm chí họ chỉ quanh quanh box nhờ vả và box trưng bày tác phẩm, không biết có phải là do sợ bị .. và bị góp ý sock nên họ ít post hok nhỉ?
    P/S : Bài viết ở box nhờ vả và box trưng bày là nhiều nhất trong các box của PTS, hy vọng nguyên do không phải là đây.
    rongvang592, DX_Degeneration, mr_minh_2691 người khác thích bài viết này.
  11. Vy Huấn

Vy Huấn Mới đăng kí

mình cũng thấy vấn đề này đây trích luôn đoạn mở của bạn ấy
    " Thân chào các bạn trong 4rum !

Mình tham gia diễn đàn cũng đã được một thời gian, nhưng mà chưa có đóng góp gì cho diễn đàn cả, chỉ toàn là lên chém gió thôi. Hôm nay, mình mạo muột viết 1 bài hướng dẫn gữi đến các bạn trong 4rum gọi là cho có tinh thần đóng góp ấy mà :D. Trình độ văn chương còn lủng cũng mong các bác thông cảm =))."

kiểu này còn ai muốn viết tut nữa ~~~~~~~~~~
    rongvang592muahexanh thích bài viết này.
  12. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Có nhiều nguyên nhân bạn ạ, và nói chung 4rum mình đa phần chuyên về mảng pts thế nên điều đó không có gì là lạ :)
    Việc góp ý hay "ném gạch" là tuỳ vào cách hiểu mỗi người, nhưng nhìn chung mọi người cũng nên hoan nghênh tinh thần của các bạn tác giả đã có đóng góp viết bài :)

Điều này không hẳn đúng, việc trình bày mỗi người một khác, câu cú có thể không rõ nghĩa nhưng dù sao các bạn ấy cũng có tinh thần chia sẻ và mục đích tốt. Bạn không nên suy diễn quy chụp như vậy.
    rongvang592muahexanh thích bài viết này.
  13. always

always Thành viên cấp 2

nhìn before nản luôn =))
  14. rongvang592

Đang còn có cách nữa là vào selective color rồi giảm màu đó hoặc giảm black của màu đó.
    Bạn biết cách nào khác hay hơn nữa thì chia sẽ đi \m/
    lenhan555 thích bài viết này
  15. rongvang592

Thím này chắc là hiểu mình viết 1 tút cho có tinh thần đóng góp rồi sau này không viết tut nữa đây. =))
    Thực sự thì mình đang là newbie kinh nghiệm chưa nhiều, nhưng trong quá trình làm quen với ps nếu biết thêm cái nào hay thì mình viết tut để chia sẽ với ACE:-bd
    HuynhMyDung08Daklakmr_minh_269 thích bài viết này.
  16. rongvang592

Mình đang là Newbie thì làm gì có trình độ cao siêu hả bạn >:) . Tutorials là viết để dành cho những bạn chưa biết. Còn những người biết rồi thì mới chỉ nhìn qua ảnh là họ đã biết cách làm rồi, cần gì phải đọc hướng dẫn nữa cho mất thời gian.

"Trong forum có hàng đống người làm được"

Mình đồng ý, nhưng mình tin chắc là trong 4 rum cũng có người không làm được. Và tutorials là để dành cho những người chưa biết cách làm nha bạn.
  17. rongvang592

Đúng như bạn nói, trong 4rum VDS thì chỉ có box nhờ vả và box trưng bày tác phẩm là hoạt động mạnh nhất.

Mình thấy trong box trưng bày tác phẩm có những bạn đưa lên những pic ảnh rất đẹp, nhưng khi mem yêu cầu họ viết tut thì họ lại nói là chưa có thời gian.

Những người không có thời gian thật thì mình không nói làm gì, nhưng mà có những người không có thời gian viết tut chỉ để lên Facebook chém gió thôi.
    HuynhMyDung08Daklakmuahexanh thích bài viết này.
  18. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

haizz, mình đâu có nói bạn, mình cũng thank bạn việc viết tut cho những người chưa rõ vì mình chẳng bao giờ viết tut vì ko có thời gian. Mình chỉ trả lời cho bạn cmt ở trên bảo là nếu ko dựa vào cái của bạn mà làm thì ko làm được, ý bạn ý muốn nói mọi ng chỉ to mồm thôi chứ ko biết làm. Có gì bạn đọc kỹ lại nhé, từ đầu đến giờ mình chưa hề chê bạn làm xấu hay phê phán bạn, mình còn thank bạn ngay từ đầu. Hồi mới vào cũng học được một số thứ từ những bạn viết Tut trong forum nên mình rất tôn trọng việc viết Tut của họ :-bd
    DX_Degenerationrongvang592 thích bài viết này.
  19. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Ai chưa biết thì giờ biết,.ai biết rồi thì thôi,.ai biết cách hay hơn thì viết tut...thấy nhiều người nọ kia mình thấy hơi nặng cho bạn chủ thớt...chỉ là chia sẻ cho mọi người thôi mà,.cái gì chả có lỗ hổng,.có lỗi.
    DX_Degenerationrongvang592 thích bài viết này.
  20. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Các bạn mà rút màu vàng quá tay trong cái bước selective color thì xảy ra 1 tình trạng mà da của nhân vật sẽ chuyển thành màu đỏ/đỏ cam...
    HuynhMyDung08Daklak thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn