Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ xảo lửa,nổ thử nghiệm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi phamloc14, 24/3/14.

Lượt xem: 5,171

1. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Chưa thấy một bộ phim viet nam nào mà lửa bom nhin thật chút xíu,phim rạp hay truyền hinh cũng zay,mong bác phamloc14 cố gắng :)
    phamloc14 thích bài viết này
  2. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

Tran Duy An Thank you \:D/ chừng nào có sản phẩm sẽ post lên cho cả nhà xem =))
  3. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

cho em hỏi ngu cái pm 3D bác dùng lzi vậy :3
  4. phamloc14

5. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

bác lam 1 tut hưỡng dẫn đc k :D phamloc14
  6. phamloc14

vụ này hơi khó vì làm tut rất mất thời gian,với lại bạn cứ lê youtube , sẽ có rất nhiều
  7. cásấu

cásấu Thành viên cấp 3

8. phamloc14

update thêm 1 cái 8->
  9. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Cái này mình thấy dùng bên Particle Illusion cho nhanh, còn cái clip demo của bạn thì nên làm cho video tối lại khi bom nổ, cái này bên vật lý chắc nhiều bạn biết.
  10. phamloc14

Dinh Cuong Particle Illusion nó chỉ là plug-in đơn giản,trên mấy soft comp, còn cái mình làm là trên môi trường 3D nó khác bạn ạ,nhiều cái tùy chỉnh hơn
  11. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

mấy bộ video essential làm thủ công rồi quay lại nên rất chân thực . còn tạo từ 3D ntn theo em chỉ dùng khi không còn sự lựa chọn nào khác thôi :D
  12. Trần Duy Hoàng

Trần Duy Hoàng Thành viên cấp 3

cinema4D hở bác,
  13. phamloc14

WINTER WIND đấy là bạn suy nghĩ thôi,mấy cái video tạo sẵn mà ban nói thì mình dùng rồi và rất hạn chế,chỉ dùng đc cảnh quay tĩnh, những cảnh phức tạp mà có cameramove là chết ngay,lộ ngay cái đuôi 2D ra,

Trần Duy Hoàng Cinema4D mình chỉ thử thôi, chứ chính vẫn là Maya
  14. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Bạn Sky blue ơi, render nhìn thật vậy bạn còn mong mỏi điều gì nữa :-/
    Cơ mà em kết mấy cái clip Text 3D của anh, nhìn hiện đại lắm =D>
    phamloc14 thích bài viết này
  15. phamloc14

Update thêm 1 cái :">:">:">
    WhiteSakura thích bài viết này
  16. WhiteSakura

WhiteSakura Thành viên cấp 2

Clip mới update nhìn khá thật =D>
    Cơ mà anh ơi, nếu tự học Cinema 4D thì có giáo trình học không anh nhỉ? Trước em cũng muốn học c4D mà không có giáo trình, học Tut nhưng chỉ toàn Tut text effect nên bỏ..... :-s
  17. phamloc14

WhiteSakura a thì ko chuyên về c4d nhưng mà thấy ở VN mình có chỗ dạy đó,nên học basic ở mấy trung tâm trước để mình hiểu được cái cơ bản,sau này có thể móc nối tự cho ra ý tưởng và làm theo được ý mình, còn xem tut trên mạng thì dễ thực hiện theo nhưng mình khó hiểu nhiều cái,gọi là dập khuôn đấy... nên là tự học nó có nhiều cái hạn chế
    WhiteSakura thích bài viết này
  18. huyengoc

huyengoc Banned

công phu quá! gọi bác bằng thánh được rồi! :)
  19. ngocvinh188

ngocvinh188 Banned

Giống các hiệu ứng trong game với hoạt hình
  20. AHUYENFX

AHUYENFX Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn