Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Kỹ xảo trong Sony Vegas

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi bosjeunhan, 19/1/14.

Lượt xem: 11,792

1. bosjeunhan Thành viên cấp 1

Em cũng mới làm quen với Sony Vegas (Đang dùng bản 11)
    Cho em hỏi là nó có thể dùng để tạo những kỹ xảo kiểu ghép cảnh (layer) như là súng đạn, kiểu chưởng chưởng hay ko?
    Các bác cho em cái hướng dẫn cụ thể với :D

Còn một cái nữa là về cái phông nền, làm thế nào để xóa phông nền đi để thay vào đó một cái phông khác?

Nhân tiện hỏi các bác có phần mềm nào 3D dễ học ko cho em xin ~

...
    FMP thích bài viết này
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Với kiểu add súng đạn như vậy thì After Effect luôn là lựa chọn tốt nhất

+ Sony Vegas Pro là phần mềm dựng đơn thuần ko mạnh mấy cái đó dc

+ Bạn đang định nói về kĩ thuật quay và key phông xanh ?

+ Phần mềm 3D thì chắc chắn là ko dễ học rồi ^^
    FMPbosjeunhan thích bài viết này.
  3. bosjeunhan

bosjeunhan Thành viên cấp 1

~ Đi loanh quanh thì e cũng tìm được mấy cái hướng dẫn :D
    ~ Đúng cái đó, nhưng mà ko có phông xanh thì có chỉnh phông được ko, tại sao pải màu xanh mà ko pải màu #
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

Đó là lựa chọn các các nhà làm film thời xưa đã trải qua quá trình thử nghiệm nhiều rồi bạn ^^ Họ nhận ra rằng màu xanh lá cây và màu xanh dương là 2 màu tốt nhất, khả năng bắt ánh sáng tốt cũng là 1 yếu tố chẳng hạn

Thật ra vấn đề phông xanh mình giải thích đơn giản thế này

Bạn đứng trước 1 background xanh lá cây ( phông nền xanh lá cây ). Và người ta có thể thay phông nền màu xanh lá cây này với bất kì background nào khác > Mây, núi, biển, rừng, sa mạc ....

Đây là 1 clip VD cho bạn

Dân Tộc Mường, Tran Duy An, FMP1 người khác thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn