Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lab color mode trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Lý thuyết' được đăng bởi Hổ Báo VietDesigner, 26/7/12.

Lượt xem: 51,877

1. Puku

Puku Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn ^^ Mới biết hệ thống màu này gần đây thôi ^^ Mấy bữa xem mấy bài blend nói kênh a kênh b chả hiểu gì cả :)) Giờ đã hiểu thêm
  2. VuThanh

VuThanh Mới đăng kí

lưu lại thấm từ từ, giờ khó hiểu quá
  3. OC HOANG

OC HOANG Mới đăng kí

Mình mới nhập môn, đang làm bên sản xuất gạch ceramic,hiện nay công nghệ in gạch đã chuyển sang in trên máy kỹ thuật số, vì vậy việc chỉnh màu từ mẫu rồi chuyển qua kênh CMYK để in rất hay bị lệch màu , ko biết có ai có kinh nghiệm hay tài liệu nào về vấn đề này xin chia sẻ qua mail octungtang@gmail.com với ạ. Cám ơn
  4. Duyên Khang

Duyên Khang Thành viên cấp 1

Bạn chỉ cụ thể hơn xíu nữa được k
    OC HOANG thích bài viết này
  5. OC HOANG

OC HOANG Mới đăng kí

Là gạch ốp lát trên thị trường ấy, bình thường khi mua mẫu hay thiết kế máy mình thường làm trên hệ màu RGB nhưng để in được lên bề mặt gạch thì phải chuyển qua hệ CMYK và thêm ICC vào thì mới đk. Vậy mới dẫn tới hiện tượng bị lệch màu so với bản mẫu
  6. thông tin rất hữu ích. Thanks bác
  7. nguyenanmar

nguyenanmar Banned

Ủng hộ diễn đàn