Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại 1 lần nữa blend màu kiểu film - ( cảnh báo: model hơi bị dễ thương )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi shocklover7, 8/11/12.

Lượt xem: 10,788

1. Gjna Sún

Gjna Sún Thành viên cấp 2

Mẫu xinh thật! Nhưng màu sản phẩm của ấy tớ nghĩ ko phải xanh rêu, càng ko phải film. Và màu da mặt ko ăn nhập gì vs da tay nữa ấy ạ :D
  2. Toni Nguyễn Minh Trí

Toni Nguyễn Minh Trí Thành viên cấp 1

Đầu tiên bức này phải xác định tâm trạng của nó là nên blend màu nào tươi lên một chút vì như chủ topic đã nói, nếu blend màu vintage như bạn ấy đã nói thì màu nhìn sẽ buồn và ko hợp cho lắm. Mình sẽ nhận xét từng phần nha, giả sử tấm này bạn chụp.
    + Nếu tấm này bạn chụp thì bố cục hơi bị hạn hẹp, ngoại trừ nếu bạn chụp thiên về nội tâm và chân dung lột tả khuôn mặt mẫu thì mới gói gọn như vậy, đó là chưa kể còn vận dụng sáng tối rất kỹ.
    + Còn về phần blend màu:
    - Bức ảnh đang đủ sáng và có ánh sáng rất đẹp nếu bạn nhìn ở phần tóc, da, áo của mẫu. Như vậy sao lại phải chọn màu ám và tối để làm mẫu nhìn thiếu sinh khí vậy.
    - Màu xanh này mình đã từng làm một lần rùi, nó bị ảnh hưởng của thằng green ở channel mix, làm bức ảnh bị ám xanh, nhưng ám rất tệ. Tốt nhất nên dùng lever, color balance,...
    + Về phần text: hơi bự, hơi choáng chỗ, làm mất tập trung bức hình, giảm opacity xuống chút.
    cudyandemnonameyoyo thích bài viết này.
  3. NUHO CHIHA

NUHO CHIHA Thành viên cấp 2

like stock.rất chất.ánh sáng ổn bố cục tốt.
  4. tantruonglx

tantruonglx Thành viên cấp 1

Stock đẹp hơn retouch rồi bạn, :)
    Xin phép ké chơi vui 1 tấm :
    vuka91, shocklover7Thiên Ma thích bài viết này.
  5. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

để cái text mất đẹp hết
  6. ByGu

ByGu Thành viên cấp 2

Ngoài lề tí. Ngày nào vắng anh là lấy iPad ra tự sướng à :D
  7. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Bạn này có vẻ lạm dụng việc lập topic quá nhỉ. Chả hiểu là lập để khoe hay lập để nhận góp ý hay để hướng dẫn ng khác nữa. Bọn tôi mà lập topic kiểu như bạn á, có mà nguyên 1 người hàng trăm cái topic. Để ý lâu nay mỗi topic bạn post 1 cái, chả hiểu nổi là ý gì nữa.

Còn riêng tấm này của bạn nhớ, thực lòng mà nói thì stock đẹp hơn rất nhiều ảnh sau khi chỉnh sửa!
  8. cậu-bé-bút-chì

cậu-bé-bút-chì Mới đăng kí

ôi trời mấy cái ngón tay !x_x
  9. Vu Le

Vu Le Thành viên cấp 2

Một ngày vắng anh mà hớn hở thế này, chắc chuẩn bị đi chơi với thằng khác =))
    DX_Degeneration thích bài viết này
  10. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình cũng thích ảnh gốc hơn :)
  11. Chen SirO

Chen SirO Thành viên cấp 4

Kì lạ thay mình thíc stock hơn :))
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác nài thiệt tình ! =))
    Vu Le thích bài viết này
  13. shocklover7

shocklover7 Thành viên cấp 3

Bữa nay mới vô xem topic này , má ơi , gạch đủ để xay nhà 6 lầu 100 tỷ luôn rồi :)))
  14. shocklover7

bạn ko thấy là mình muốn lập để nhận góp ý à, gạch đá ném mình đủ xây nhà lầu 6 tầng luôn rồi nè :)) ,
  15. Liebestraum

Liebestraum Clone Stamp Talent

còn mình thích avata của bạn này @-)
  16. shocklover7

nhìn yêu ko , mình đó , chủ thớt đó =))
  17. shocklover7

mình là mình thích bác rồi đó :))
    thanks gạch đá của các bạn , và những lời góp ý chân thành .
    Tặng các bạn 1 bức hình mình làm theo style vintage truyền thống :">
    Japan NguyễnNight_Hawk thích bài viết này.
  18. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

liệu có cần thiết phải blend stock không khi tone nó ra đã tương đối đẹp r, thêm vài thủ thuật lighting nữa là xong chứ có gì đâu :))
  19. huutruc0205

huutruc0205 Banned

mấy bác cho em hỏi, cái text mà bác chủ thớt dùng thuộc font j vậy
  20. HaiTran

HaiTran Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn