Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại là vấn đề blend

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kin_mnhat, 25/11/12.

Lượt xem: 2,440

1. kin_mnhat Thành viên cấp 1

...
  2. LynhNg0

LynhNg0 Thành viên cấp 1

CR chỉ là tinh chỉnh cho ảnh "chất lượng" hơn thôi, stock đã đẹp rồi thì bỏ qua cũng đc.
    bạn muốn tìm hiểu thêm về CR thì vào đây : http://vinacamera.com/?p=755
  3. Trung Pack

Trung Pack Thành viên cấp 2

ko hiueer:D
  4. kin_mnhat

kin_mnhat Thành viên cấp 1

vậy phải có stoc màu nâu mới làm ra được màu như thế à bạn
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn có thể chỉnh sửa qua trên CR cho màu giống như trong hình trước, rồi làm các bước blend như hướng dẫn. Thực tế thì ko có cái hình nào cùng làm theo tut hoàn toàn đc, phải vận dụng sự sáng tạo và hiểu biết trong đó nữa :D
  6. kin_mnhat

thì thế mình mới xin cái tut chỉnh trong CR
    mình không rành
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Ọc, Camera Raw thì bạn có thể xem các tut của LR, vì 2 cái nó gần như nhau :D
  8. kin_mnhat

eu` ! vl:-L
  9. LynhNg0

LynhNg0 Thành viên cấp 1

nói thật, CR hay LR cần gì tút, mấy cái thanh trượt kéo thử khi nào thấy đẹp là đc
  10. kin_mnhat

Vl ban ^^
  11. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

cái tut ấy nhẩm vãi, ảnh gốc chỉ cần tăng sáng 1 tí lên là ngon, khỏi blend bờ lủng
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Bác này thấy từ trước giờ toàn hỏi và hỏi lý thuyết suông . Muốn biết gì thì cứ bật máy lên và '' phá '' thôi .
  13. LynhNg0

LynhNg0 Thành viên cấp 1

từ đầu đến h, bạn cứ v này, l kia. bạn đã thử làm 1 chút gì chưa, chưa thử thì bạn biết gì, chẳng lẽ bạn blend ảnh chỉ = cách mở tut lên và áp dụng 100% theo như tut hay sao ???? mình đã nói rõ, CR chỉ là kéo vài thanh trượt để tinh chỉnh, tăng chất lượng ảnh lên, tác dụng của từng thanh trượt mình đã cho link hướng dẫn để bạn đọc rồi, bạn đã đọc hay chưa ???

Ủng hộ diễn đàn