Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại là về nhì trong cuộc thi thiết kế logo!

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi hAckeZ, 2/6/15.

Lượt xem: 12,950

1. viet16051995

viet16051995 Thành viên cấp 1

Bài đạt giải nhất trình bày chuyên nghiệp hơn hẳn rồi. có cả quy chuẩn, mã màu, bản màu, bản âm. mà chỗ quyển sách thấy nó giống nhà hát gì đó của Úc.
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

logo 2 đẹp hơn, logo 1 có tới 4 điểm nhấn, 2 điểm nhấn tạo hình, 1 điểm nhấn nối chữ và 1 điểm nhấn màu, nhìn rời rạc
  3. Flyup113

Flyup113 Mới đăng kí

Mìnhlàm về Mar nên không nhận xét nhiều về chuyên môn đồ họa, chỉ thấy logo của bạn nó không có sự kết nối với nhau giữa hai phần mà chủ đề thì lại là sự kết nối ^^
  4. pmtbkav

pmtbkav Mới đăng kí

Logo của bác bị thua vì chỗ điểm nhấn con chuột đó ạ =)). Một Cty làm Logo thì rất sợ bị điều tiếng, đàm tiếu về cái logo theo kiểu mind F**** , vì thế cái gì có hình na ná kiểu đó là người ta sợ mất dép :))
  5. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Cả 2 logo đều đẹp, nhưng mình thấy logo 2 thể hiển rõ nội dung hơn.
  6. LÊ THÁI DESIGNER

LÊ THÁI DESIGNER Thành viên cấp 1

logo kia giải nhất là đúng rồi... cách điệu chữ của bạn tầm thường ,,, bố cục logo thì rời rạc, để kích thước bằng đốt ngón tay chắc chả nhìn thấy cái điểm mà bạn nhấn đâu
  7. singleboy642

singleboy642 Thành viên cấp 1

cái về nhât thì hợp lý mà, vì họ làm khá công phu và nhìu chi tiết. Còn cái của chủ thớt hơi đơn giản.
  8. xuanhung

xuanhung Thành viên cấp 3

Logo của bạn làm như nối 2 cái logo vào vậy :D Không có sự đồng điệu và hơi tham điểm nhấn.
  9. Eljian

Eljian Thành viên cấp 1

vuphankts....mình chịu bạn ơi....mình thấy giống nhà hát con sò hơn....
  10. Lê Tùng Thiện

Lê Tùng Thiện Thành viên cấp 1

nagasirenz2 cái khung lưới đó gọi là ratio đó bạn :D khi thiết kế bất kì logo nào, ng ta thường đưa bản thiết kế nằm trọn vẹn vào 1 khung lưới ratio như v nhằm qui định chặt chẽ kích thước logo trong phạm vi nhất định, dễ kiểm soát ko làm lố ra ngoài và cũng dễ dàng cho ng khác biết chiều rộng, dài của logo là bao nhiêu. tùy theo logo mà khung lưới có thể hình vuông hoặc hình chữ nhật :D
  11. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

Chưa biết thế nào nhưng nhìn qua mình đã thấy logo không tốt:
    - Quá nhiều điểm nhấn!! Trong một bàn ăn món nào cũng ngon thì rất khó để chọn ra món ngon nhất. Hoặc nhiều điểm nhấn giống nhau, nhưng có một điểm nhất mạnh và rõ nhất, hai là chỉ có 1 điểm nhấn.
    - Hình thái của logo không phù hợp. Nếu giả sửa mình là một người mù chữ, không biết gì về những điều kiện mà chủ thớt đưa ra (chủ đề cuộc thi, đề tài gì đó,...) thì rõ ràng nếu chọn xem cái nào ra vẻ công nghệ hơn thì là cái bài giải nhất.

Còn nói thật, cả 2 logo đều xấu, nhưng nếu đem logo cho phần đông khách ở Việt Nam (nhất là những khách có độ tuổi trung niên đổ lên) thì họ vẫn dễ chấp nhận logo 1 hơn.
  12. nerog93

nerog93 Thành viên cấp 2

Không ở đâu xa, ra ngay ngoài box, kéo xuống 2 bài thấy ngay 1 bài có logo cũng như các phần khác rất đẹp, mời thớt tham khảo và suy nghĩ.
    - Font dùng rất tốt, dễ nhìn dù không phải là font đã được chuẩn hóa.
    - Luôn có chính phụ và điểm nhấn chuẩn trong thiết kế (cụm chữ to - cụm chữ nhỏ, chữ a - các chữ khác)
    - Đứng được trong mọi tình huống (phóng to thu nhỏ).
    - Hình thái tốt, bản thân dùng font chữ đen mảnh mang cảm giác sang trọng, kết hợp với không gian màu nude nhẹ nhàng tạo nên cảm giác thời trang và nước hoa, vẫn là yếu tố chính (màu đen ít sắc - điểm nhấn) kết hợp với phụ (màu nền nude nhẹ chiếm hầu hết không gian). Đúng kể cả với bản âm (ở sản phẩm card visit) -> Hiện hữu yếu tố chính phụ ở mọi lúc mọi nơi, vì đây gần như là yếu tố quan trọng nhất trong thiết kế logo, không có yếu tố này thì không thể nào được,
    http://forum.vietdesigner.net/threads/brand-identity-tradet-essential-oil.87605/
  13. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

Chém gió 1 tý ko phải là gato đâu nha!
    Logo nhận diện thương hiệu thì cái quan trọng là ý nghĩa tượng trưng và khả năng trình bày trên các loại sản phẩm ấn phẩm khác nhau rõ ràng và dễ nhớ
    của bạn đạt giải nhì mình ko biết là giải gì và cấp độ gì nhưng cái logo của bạn mình thấy nó rời rạc màu mè và mình ko biết khi trình bày lên 1 cái gì đó nhỏ nhỏ có còn nhìn ra đc nữa hay là 1 dòng ngoằn nghèo
  14. nhannguyenba92

nhannguyenba92 Thành viên cấp 1

Logo giờ ta thích typography nhiều hơn. càng đơn giản càng tốt

Ủng hộ diễn đàn