Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại một logo nữa về nhì trên Freelancer

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi cuongchelseafc, 4/4/15.

Lượt xem: 9,506

1. Crocslee

Crocslee Thành viên cấp 1

Về mặt thiết kế thì mình thấy logo của bạn nhỉn hơn, hình lọ nước hoa mềm mại và nữ tính hơn, tuy nhiên khi nhìn vào 2 logo đặt gần nhau thì thật sự logo được chọn tạo được ấn tượng mạnh hơn, có lẽ do họ dùng màu sắc nhiều và đậm hơn của bạn #-o.
    Chiến thắng còn phụ thuộc vào nhu cầu của bên khách hàng nữa nhỉ, mình nghĩ logo kia được chọn vì nó tạo ấn tượng thị giác phần text rõ hơn của bạn, có lẽ KH cần nhấn mạnh tên website cho khách hàng của họ hơn; còn logo của bạn dùng cho KH nào muốn tạo thương hiệu sản phẩm hơn thì sẽ dễ được chọn hơn đấy :D
    cuongchelseafc thích bài viết này
  2. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

mình ko biết các cuộc thi này bao nhiêu designer tham gia và dc bao nhiêu tiền nhưng cá nhân mình từ bữa h chưa thấy cái nào thật sự đẹp, dù là nhất hay nhì.
  3. coids

coids Thành viên cấp 2

Cái logo này làm không bằng logo trước rồi, nét vẽ chưa được chắc tay, phần font và nét mảnh của hình ảnh có độ dầy gần bằng nhau thành ra nhìn nó không nổi lên được, cảm giác lẫn lẫn vào với nhau.
    Với một điều quan trọng hơn cả là mỗi người một kiểu thẩm mỹ, nên cũng đừng vì hai logo sàn sàn nhau mà nản vì người ta lại chọn cái này mà không phải là cái kia. Cứ làm liên tục cái này gối lên cái kia kiểu gì chả có lúc được chọn :))
    ToiHocDoHoa.com thích bài viết này
  4. leolemon

leolemon Thành viên cấp 2

devilzs Mình chọn logo cuối, đúng có thưởng gì ko vậy? :">
  5. HaiXanh123

HaiXanh123 Thành viên cấp 2

devilzs cho hỏi font chữ cái thứ 2 là font gì v bạn?
  6. devilzs

devilzs Thành viên cấp 1

leolemon chắc lại google rồi chứ j, hehe
    Nhưng mà cũng ko đúng. Thực ra cái về 1 là cái đầu tiên, còn cái số 2 và 3 là của mình. Khoảng 7 8 tháng sau đấy khách hàng lại pm mình và muốn mua cái số 3, tự nhiên có tiền, hehe, trang supervape.ch lúc trước vẫn dùng logo kia nhưng có lẽ họ thấy ko hợp. Cái này là project ẩn nên chỉ nhìn thấy cái về nhất, còn có mấy cái 4 sao khác thì cúng ko biết thế nào. Cá nhân thì mình thấy logo số 2 ok hơn.
    HaiXanh123 font đấy là rezland
    HaiXanh123 thích bài viết này
  7. HaiXanh123

devilzs đúng là khó tin, ko ngờ lại là cái 1 :D
    H_T thích bài viết này
  8. Tít yêu

Tít yêu Thành viên cấp 2

trang cậu làm tên gì vậy ?
  9. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

1. quán quân không phải là người giỏi nhất
    2. nhìn logo winner dễ hiểu hơn và khá đơn giản nếu sử dụng trong in ấn mình nghĩ nó tốt hơn so với logo của bạn .Và mình nghĩ logo càng đơn giản mà người xem dễ hiểu, nhìn vào là nhớ thì càng tốt và nên tránh lạm dụng nhiều quá vào gradient nếu ko cần thiết .
    3. Tùy khách hàng nhìn nhận.
    4. logo của bạn nhìn khá mềm mại (để trên web thì hợp) nhưng chưa biểu đạt rõ ý khách hàng cần.
    Chúc bạn thành công !
  10. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

xin lỗi nhưng, logo của người chiến thắng đúng là phải thắng bạn thôi bạn ạ :))... Như các bác ở trên đã nói, Logo của người chiến thắng tạo ấn tượng mạnh hơn bạn, màu đậm hơn và bắt mắt hơn . Dù gì thì có hạng trong TOP 2 là tốt rồi :D
  11. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

12. COLNAT

COLNAT Thành viên cấp 2

theo cá nhân mình thì cái đc chọn là đúng khi dùng màu sắc và nếu nói độ ứng dụng cũng sẽ cao hơn.
  13. HaiXanh123

Chắc là khách hàng thích kiểu cứng cứng đậm thế này. Cái chủ thớt nó mềm mại nên k hợp gu :D Đây là vì sao khâu research ý muốn khách hàng nên dc làm kĩ càng
  14. Hoàng Anh J

Hoàng Anh J Thành viên cấp 1

Thớt yên tâm , nhiều lần về nhì cũng sẽ có lần về nhất mà, mà dù có nhất hay nhì thì kinh nghiệm thu được là cái quý nhất \m/
  15. tân lập

tân lập Mới đăng kí

Theo cảm nhận của riêng mình thấy cách tạo hình của bạn ấn tượng hơn, cái đạt giải nhất tuy rõ ràng nhưng mình có cảm thấy chưa sáng tạo... Nếu bạn đầu tư hơn vào truyền tải thông điệp thì m nghĩ logo của bạn sẽ đoạt giải. :)

Ủng hộ diễn đàn