Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lại vấn đề upload video lên Youtube của Sony Vegas Pro 12

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi gh0stcut3, 30/1/15.

Lượt xem: 4,870

1. gh0stcut3 Mới đăng kí

Em mới tập tành làm video trên sony vegas, khi render video em chọn định dạng WMV 6mps ,xuất file bình thường.
    Khi upload lên youtube xem trên máy tính vẫn ổn nhưng xem bằng điện thoại thì không được , xuất hiện lỗi :" This video is not available" hay "không thể phát video này".

Khi em dùng IDM thì bắt được link MKV chứ không phải MP4 nên đã tải về convert ra MP4 , sau khi up vẫn bị như trên.

Mọi người cho em hỏi : đây có phải lỗi khi render của Vegas ? lỗi khi upload video ?
    Và cách khắc phục khi xuất file up lên you tube có thể xem bằng điện thoại luôn mà không phải chỉnh bất cứ cái gì ( vì có 1 số điện thoại không có tùy chỉnh " trang màn hình" như Iphone )

Cảm ơn mọi người đã đọc ạ. T.T
    Em sầu vì nó cả tuần rồi :'(

...
  2. Chất PC

Chất PC Thành viên cấp 2

Điện thoại của bác là máy gì?
  3. gh0stcut3

gh0stcut3 Mới đăng kí

iphone bác @@~, trên Iphonr thì em tùy chỉnh phần "trang màn hình" là xem được , em muốn hỏi là : có cách gì render ra up lên là xem đc luôn, không phải chỉnh,
    Đặc biệt : em đã làm nhiều video bằng vegas up lên youtube , 1 số thì xem được luôn, còn 1 số thì bị lỗi như trên @@~
  4. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Trong setting của video trên youtube có mục chọn cho phép xem trên thiết bị :3
    gh0stcut3 thích bài viết này
  5. gh0stcut3

gh0stcut3 Mới đăng kí

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn