Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm ảnh thành tranh bị bảo là không tôn trọng mẫu

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Sayuri Vũ, 2/5/13.

?

Liệu em có thật sự không tôn trọng mẫu trong ảnh?

1. 36.5%
  2. Không

63.5%

Lượt xem: 7,751

1. Kyou

Kyou Mới đăng kí

chịu khó đi hỏi lại người phán đi bạn :-B
  2. Sayuri Vũ

Sayuri Vũ Thành viên cấp 2

Kyou Hỏi thì ng đó chắc sẽ lại nói Thôi tao là dân ngoại đạo, đã mất công make up r lên ý tưởng chụp sang chảnh nhưng mày lại làm thành cái tranh ntn và mọi thứ sẽ xoay quanh mấy cái đó =_______= thật đến mẫu còn không bảo mình không tôn trọng mà có đứa ở ngoài phạm vi ảnh nói vào ==
  3. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

ảnh bạn chụp + mẫu đồng ý cho bạn retouch
    thì thằng kia đếch có liên quan ở đây mà tôn trọng hay ko
    mà đẹp đó bác :3
    Như em mới là ko tôn trọng mẫu này :3
    biến thành tranh luôn nhá
    sakura_tsubasa_1995 thích bài viết này
  4. sakura_tsubasa_1995

sakura_tsubasa_1995 Thành viên cấp 1

E cũng chẳng phải dân chụp ảnh chuyên nghiệp nhưng nếu e là chị, E sẽ cố độn mặt cho thật dày lên xin xem ảnh là người đó cho là đẹp, và có tôn trọng. (cốt là để thu ít kinh nghiệm sống và quan niểm thẩm mĩ "độc đáo" của người đóB-) )... và sau đó bơ quách cái thằng cha ấy đi:-bd

Các cụ có câu
    Đừng đánh nhau với kẻ liều
    Đừng nói nhiều với kẻ ngu
    (p.s : chị ơi, Kẻ ngu còn cứu đc, nhưng vừa ngu vừa bảo thủ thì.... [-( )
    FlamePhoenix thích bài viết này
  5. sakura_tsubasa_1995

sakura_tsubasa_1995 Thành viên cấp 1

Còn nữa... nếu theo quan điểm của bác "ko tôn trọng" thì như thế phần mềm chụp ảnh tên instagram đã ko đc phép ra đời =))
  6. KienAcoustic

KienAcoustic Thành viên cấp 1

có gì to tát đâu ! rỗi chuyện.
    Chuyện 2 bạn thì tự giải quyết đi, tung lên mạng tìm sự đồng cảm, để mọi người phê phán mẫu chính là bạn đã không tôn trọng mẫu rồi, vote cho bạn 1 phiếu " Có"
  7. Sayuri Vũ

Sayuri Vũ Thành viên cấp 2

Tự giải quyết thì baoh mới tiến bộ dc hả bạn
  8. icesun

icesun Thành viên cấp 2

k nên nghĩ quá nhiều về những ý kiến k mang tính xây dựng như thế đâu b ạ. làm nghệ thuật thì phải thể hiện cái tôi cá nhân chứ.
    góp ý về ảnh: mình nghĩ là nên crop ảnh 1 lại, cả khung máy thì k sang đc đâu.chụp gần và lấy cái máy thôi, bỏ mấy cuộn chỉ cute ra ngoài đi....
    Sayuri Vũ thích bài viết này
  9. ChiRi_208

ChiRi_208 Thành viên cấp 1

bạn làm stock này đẹp hơn ảnh gốc rồi......chắc ý ngta là không tôn trọng độ thật của mod thôi :-/
  10. Kyou

Kyou Mới đăng kí

Sayuri Vũ: Mình thấy cái câu hỏi vote nên sửa lại, đọc lướt qua dễ hiểu nhầm quá :D
  11. Dui Cool

Dui Cool Thành viên cấp 1

bạn thích thì cứ làm, chừng nào nhiều người nói như vậy thì mới nên để ý :D
  12. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Mình nói thật nhé, cái effect không hợp với hình, hình chụp cũng không tốt, nhưng mình không đồng tình với ý kiến là bạn không tôn trọng mẫu. Ở đây không có gì là quá đáng cả :v
  13. socrec

socrec Thành viên cấp 2

100 điều nên nhớ của photographer có 1 điều là
    " 95. There will always be people who will not like what you are doing."

:D
    Sayuri VũFlamePhoenix thích bài viết này.
  14. tin ngyễn

tin ngyễn Thành viên cấp 1

keep calm and photoshop :))
  15. vanquocktcn

vanquocktcn Thành viên cấp 1

Thật sự bạn làm không đạt, blur quá nhiều và quá tối khiến bức ảnh bị nhòe và nhìn trông rất đồng màu chứ ko thấy ko khí ma mị chổ nào.

Còn về ko tôn trọng thì chắc là bạn ko có mẫu nói hơi quá, bạn thử làm lại cách khác xem sao

Ủng hộ diễn đàn