Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm cách nào để viền bao quanh nhiều layer trong AI?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi duongbaduy123, 12/4/16.

Lượt xem: 2,658

1. duongbaduy123 Mới đăng kí

Nếu là Photoshop thì chỉ cần chọn những layer cần viền rồi bấm Ctrl+G để group những layer đó lại (gọi là group 1), sau đó chỉ cần viền cho group 1 là sẽ có viền bao quanh tất cả các layer trong group đó (như trong hình). Vậy còn AI thì sao??? Có bác nào biết thì chỉ giúp e với

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Trong Ai thì bạn nhân đôi ba hình đó lên thành một bản nữa bằng tổ hợp phím (Ctrl + C, rồi Ctr +F). sao khi nhân xong bạn gôm nó thành bằng một hình bằng cách dùng V chọn 3 hình mới nhân lên và dùng công cụ Unite của shape mode trong bảng Option Pathfinder. Sau khi đã gộp bạn đưa nó xuống dưới cùng bằng cách chuột trái vào hình và chọn Send to back, tiếp theo bạn chọn màu của stroke và tăng kích thước cho nó, cuối cùng bạn nhìn lên thẻ Object xổ xuống chọn outline stroke thế là xong :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/4/16
  3. duongbaduy123

duongbaduy123 Mới đăng kí

Cám ơn bác giaphu_design . E làm được rồi. Chơi trong 99design gần nửa năm, lần đầu trúng giải, mà từ trước tới h toàn thiết kế bằng photoshop, ko hề bjk là phải thiết kế bằng AI nên bi h phải thiết kế lại cái logo bằng AI để nhận giải. Đây cũng là lần đầu tiên e xài AI, ko có bác chỉ là số e nhọ thật luôn. May mà có bác. Cám ơn bác nhiều :-bd

Ủng hộ diễn đàn