Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm chữ nghiêng về bên trái

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mai Hoàng Phong, 27/10/17.

Lượt xem: 25,997

1. Mai Hoàng Phong Mới đăng kí

mọi người cho mình hỏi với nhé
    trong Photoshop có cách nào làm cho chữ nghiêng về bên trái được không ạ..vì trong đó chỉ thấy chức năng làm text nghiêng về bên phải không thấy chức năng nghiêng text về bên trái.
    xin giúp em với.
    cảm ơn mọi người nhiều.

...
  2. thanh1683

thanh1683 Thành viên cấp 1

Bạn đánh chữ, sau đó Ctrl+T (free transform), click phải chuột chọn Skew rồi bạn kéo qua trái, phải, lên hay xuống tùy bạn.
  3. Mai Hoàng Phong

Mai Hoàng Phong Mới đăng kí

nhưng sử dựng Ctrl + T nó không được thẳng cho mấy nó bị cong cong
  4. weone

weone Thành viên cấp 2

Bạn bấm ctrl + T, chỉ vào nút trắng giữ phím ctrl rồi kéo sang 2 bên tùy ý.
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Thông thường, thì lúc Skew, hay các loại Distort trong bảng Transform đó , thì lên menu hàng dưới, chọn cái nút 9 ô, lấy mép dưới, chọn nút giữa dưới, dù cao hay thấp, thì nét fonts chữ sẽ đứng yên, sau này, các chữ khác, cũng chọn như vậy, có thể sài Action trong khi ghi, thì tất cả các hàng chữ, đều đúng như cũ, hok cần kéo tay nhiều lần, lộn xộn.
    Vì nếu không chọn nút mép giữa dưới, thì khi gặp các chữ HOA CAO CAO, và chữ lùn, (a e o u i), nó sẽ lộn xộn lệch tùm lum, vì xéo theo trung bình điểm chính giữa của các chữ, xấu.

chữ dưới này, là xéo trái cũng dc, xéo phải cũng dc, ghi bằng actions, do mình ghi :
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/10/17

Ủng hộ diễn đàn