Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm đồ họa có nhất thiết phải vẽ tay đẹp không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi ngocngoc, 12/1/15.

Lượt xem: 21,478

1. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

tranvan.muon hì hôm đó cũng tưởng e bị nhầm facebook, hì dù sao cũng thanks a nhìu!
    tranvan.muon thích bài viết này
  2. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

biết vẽ tay thì tốt hơn bạn ah. nhất là về mảng 3d, game :) nhưng quen mấy bạn vẽ tay đẹp nhưng tk lại thấy k đẹp mấy. chủ yếu là óc sáng tạo, tư duy bạn nhé.
  3. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

4. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Biết vẽ tay là một lợi thế nhé :)

Mình làm ở mảng quảng cáo và sự kiện cũng gần 3 năm rồi, những khách hàng nước ngoài rất thích một Designer có khả năng vẽ tay - ở đây không phải là vẽ cực đẹp, vẽ truyền thần ...etc gì gì đó , nhưng phải phác họa được ý tưởng của họ, một tờ note và 1 cây bút chì không bao giờ dư thừa cả.

Ý tưởng đến bất chợt và phải có công cụ mô tả nó rõ ràng. đó là lý do làm design phải biết vẽ tay mới sống lâu trong nghề. Mình có 2 ông anh lúc trước chỉ dẫn mình vào nghề, một người vẽ tay tốt còn người kia vẽ máy ổn nhưng không biết vẽ tay. Ban đầu thì sản phẩm của anh vẽ máy được đánh giá cao vì đáp ứng tiêu chí nhanh gọn chuẩn của khách hàng, giờ thì a ấy bỏ nghề dc 4 tháng, về nuôi tôm vì cảm thấy khó khăn trong việc mô tả dự án với kh cao cấp.

Người vẽ tay tốt kia giờ là giám đốc thiết kế hiện tại của mình :D
    drax, Kinh LuânChì Than thích bài viết này.
  5. MeGAIdea

MeGAIdea Mới đăng kí

Nhiều bác học đồ họa, đi làm 2-3 năm trời mới phát hiện ra là không thăng tiến, không phát triển vì hạn chế ở việc tư duy với công cụ bằng tay.
    Vì sao tui nói dài vậy, vì từ tay nó lên não nhanh hơn so với việc thông qua con chuột máy tính. Việc vẽ tay, giúp chỉnh sửa nhanh, phát triển ý nhanh giúp giữ mạch ý tưởng tốt. Còn đợi thao tác trên máy thì chắc nhiều bác cũng hiểu... lâu đến mức quên mất mình muốn làm gì.
    Chưa biết tương lai, nta có cái công cụ khác nhanh hơn không, chứ thực sự bây giờ nhà thiết kế rất cần vẽ tay, vẽ thay theo kiểu sketch, không phải họa sĩ.
    drax thích bài viết này
  6. Kim Kỳ Phát

Kim Kỳ Phát Thành viên cấp 1

mình nghĩ vẽ tay mới phát họa được hết ý tưởng ban đầu. Sau đó mới vào vẽ máy tính. Như thể triển khai tốt hơn
  7. bdesign

bdesign Banned

Thế à thế thì khó quá nhỉ.
  8. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

Lâu lắm lại mới vào forum...ngồi đọc cmt của m.n chả biết nói thế nào....Chắc chuyển qua kinh doanh.haha Phi thương thì bất phú...
  9. tranvuong.art

tranvuong.art Mới đăng kí

Không nhất thiết phải biết vẽ tay nhưng nếu vẽ tay tốt thì sẽ bay cao và bay xa hơn ^^

Ủng hộ diễn đàn