Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm đồ họa có phải cài Win xp là tốt nhất đúng không ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi LamUno, 8/12/12.

Lượt xem: 12,115

1. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Máy mềnh cũng bật được 5 chương trình lên mà ko chạy đc hết =))
  2. Đức Idol

Đức Idol Thành viên cấp 1

Theo e thì chạy win 95 là tốt nhất. nhưng máy yếu thì xài MS.Dos thôi ^^
    P/s: e đang dùng Dos free mà chạy 3Dsmax ầm ầm ^^
    killbom thích bài viết này
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

win XP chỉ dùng để coi JAV tốt nhất thôi :D
  4. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

:U Bộ 5 đây sao ? Em chỉ biết mỗi Shop với Max @@....Pác này chắc dân thiết kế roài :D
  5. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Trước có con lap cùi ram 2G, không card mà cũng cố ép chạy AE, kình thật, có 5-7p mà render cả h đồng hồ.
  6. TylerKid

TylerKid Về hưu

win 8 nhẹ hơn XP đó :v
  7. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Chạy MAC
  8. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Windows mới hỗ trợ hàng tá tập lệnh mới, đơn cử như DirectX 11 tạo ra những hình ảnh và hiệu ứng có chiều sâu hơn rất nhiều so với DirectX 9.0 của win XP, với lại bản win mới hỗ trợ Hardware Acceleration (tăng tốc phần cứng) mạnh hơn nhiều, nên các máy tận dụng được hiệu suất tốt hơn. Dùng winXP chủ yếu là do nó sử dụng tài nguyên hệ thống ít, chỉ có 256MB RAM so với ~ 1GB của windows 7/8 thế nên chỉ có tác dụng với máy yếu thoai... Nói chung làm đồ hoạ mà xài winXP trong thời điểm bây giờ thì quá dở đi... tiết kiệm được mỗi cái RAM thôi à.
    Nói về làm đồ hoạ thì Win hay MAC không thể đua với Linux, mấy nhà làm phim Hollywood luôn có những phần mềm thuộc dạng "siêu bí mật" viết riêng trên linux, hiệu suất của nó thì.... hơn nhiều so với khi chạy trên Win hay MAC. Nhưng cũng không phải không có hãng phim làm bằng Win hay MAC...
    ikaru123 thích bài viết này
  9. Nhocs

Nhocs Thành viên cấp 1

Nói chung xài đồ họa nên sử dụng iMac , mình đang tính múc 1 con đây :D
  10. haminhpt

haminhpt Mới đăng kí

cho xin cấu hình máy bác ơi.em muốn lắp cây vừa học vừa làm cái :D
  11. Huyết Điểu

Huyết Điểu Thành viên cấp 1

Win XP hình như không chạy được AE CS5 thì phải :-?
  12. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Đồ họa chỉ xài máy CPU thui. xài lap nó đứng máy cả ngày ăn tô cơm - ngủ 1 giấc nó cũng chưa chịu nhả ra. Nói chung là ngta ra hệ điều hành nào cũng có cái tối ưu của nó, chứ không nền công nghệ chả cần phát triển làm khỉ gì. Mà cấu hình mạnh thì hệ điều hành cũng phải tương thích. Nói túm lại nâng cấp máy thì hệ điều hành cũng nâng cấp lên theo. Tui đang xài win XP chạy luôn Adobe cs6. Chạy PTS, AI, Corel bình thường, chỉ lắc giật như động kinh khi tui chơi hiệu ứng quá nặng thôi! :))
  13. conkhia

conkhia Thành viên cấp 1

Làm đồ họa nên xài win XP là hoàn toàn sai đấy bạn ạ. Nếu thật sự như vậy thì làm gì có thông tin Photoshop CS6 là phiên bản cuối cùng hỗ trợ Win XP. :)
  14. Phi Vũ

Phi Vũ Thành viên cấp 2

Win XP là hệ điều hành ổn định nhất của Microsoft thui. Không ai nói là nên xài cả. Chỉ là "liệu cơm màh gắp mắm" thôi bạn àh. Như tui nói ở trên, nâng cấp máy thì cần nâng cấp cả hệ điều hành màh. Nhưng tui nói là XP vẫn xài đc chứ hok phải hok xài đc. Bằng chứng là tui vẫn xài cs6 trên XP đây. PTS và AI thui. chứ tui hok hề đụng vào 3D nhé
  15. zajlsno1

zajlsno1 Mới đăng kí

Cấu hình máy em đây: Giga H61, chip G2030, Ram 4G, Card hình 1G, HHD 500G. Em đang chạy photoshop CS3,CS6, Proshow, Lightrom, nero là chính. Vậy các bác tư vấn giúp em xem nên dùng XP hay Win 7?

Ủng hộ diễn đàn