Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm gì khi công ty yêu cầu làm thêm công việc mới?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi impossible, 11/5/18.

Lượt xem: 10,809

1. impossible Thành viên cấp 2

..........

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/5/18
  2. bdesign

bdesign Banned

Nếu đã biết làm motion graphic và làm giỏi, thì mới đòi tăng lương được. Chưa biết làm, bây giờ mới học, thì đòi tăng lương cái gì? Học đi đã, làm tốt đã rồi mới có quyền đòi hỏi, nhá.
  3. impossible

impossible Thành viên cấp 2

bdesign
    Anh/chị thảo luận nhẹ nhàng, em cảm ơn, chứ ko cần nhá đâu ạ.
    Nói như vậy nghĩa là công ty đùng 1 cái yêu cầu mình làm 1 công việc hoàn toàn khác, mà ko hề đề cập đến chuyện deal lương, mình cũng phải chấp nhận?
    Em nghĩ, ngay từ khi bắt đầu cần nói rõ với công việc đó mình đang ở trình độ nào, rồi 2 bên nói rõ với nhau về tương lại, định hướng, mức lương sau này. chứ ko phải công ty nói sao mình làm vậy, công việc khó khăn hơn mà mức lương vẫn vậy.
    Và chính vì em ko biết mức lương khởi đầu của mảng này là bao nhiêu mới cần lên đây tư vấn. Tất nhiên với trình độ hiện tại thì dựa vào đó để tham khảo mà deal lên một chút, deal trước với công ty để 2 bên thảo luận, ok thì làm, rồi có thể sau vài tháng ổn hơn mới bắt đầu tăng.
    Em nghĩ như vậy có sai ko ạ?
  4. drax

drax Thành viên cấp 4

theo tiêu đề thì, bảo boss nâng lương cho em, còn boss từ chối và ép thì, chúng ta ko thuộc về nhau. ăn một lương làm hai việc rồi boss khen đa zi năng á, boss khôn nó vừa thôi.
  5. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

ủa mình đọc tiêu đề có nói gì đến Motion Graphic gì đâu, Cũng chưa hiểu câu chuyện như nào/ @@
  6. kai3004

kai3004 Mới đăng kí

không thấy bài nữa ....
  7. LoveGhost

LoveGhost Thành viên cấp 2

với dạng cty tư nhận, đặc biệt là cty gia đình thì chỉ có THÊM VIỆC thôi chức hok có thêm lương đâu
    drax thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn