Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm giúp mình logo cá nhân

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi onlylove393, 29/3/14.

Lượt xem: 3,031

1. phanhang

phanhang Thành viên cấp 2

onlylove393 thích bài viết này
  2. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Canstock kìa em :D
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Sao ko phải là Sử lý hay làm giúp cô người yêu thì ai cũng giúp Free không :)):)):))
  4. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

onlylove393 đồng quan điểm với bạn này . Đây là box nhờ vả . Tất nhiên ai là thành viên đều có thể nhờ vả ở box này . Ai giúp được thì giúp còn không giúp được thì thôi . Với lại đây chỉ là những cái logo cực kì là đơn giản . Chỉ cần vài phút múa máy copy là làm xong .Chứ đây có phải là thiết kế đâu mà các bác cữ kêu design không miễn phí . Chỉ là múa máy qua mắt mấy new member thô.iBên đây còn có những thành viên vào chỉ chích người khác và đòi hỏi quyền lợi bản thân và tham lam quá đà đòi hỏi về tiền bạc . Dạo này rất là nhiều bài viết có kiểu như thế này . Gây rất chi là phản cảm cho Forum. Mình chỉ góp ý thế này :
    Những bạn kiếm tiền thì có thể xin MOD hỗ trợ thêm 1 box riêng và các bạn có thể post thông tin bản thân trên đó . Ai muốn làm kiếm thêm tiền thì vào đó .Còn giúp đỡ được thì giúp . Không cần phải làm những cái trò trẻ con đó nữa. Còn những kiểu coment như thế thì không thể chấp nhận được . Mình không có ý xúc phạm ai cả nhưng đó là ý kiến cá nhân mình muốn nói
  5. siukoi

siukoi Thành viên cấp 2

Của bạn đây
    [​IMG][​IMG]
    hkhuong.ad, onlylove393phanhang thích bài viết này.
  6. onlylove393

onlylove393 Mới đăng kí

Cám ơn bạn phanhang nhiều nhé
    Tuy nhiên hình bạn post mình ko sử dụng được, vì còn dấu canstock, nhưng cũng rất cám ơn bạn đã nhiệt tình giúp đỡ

siukoi: cám ơn bạn rất nhanh tay làm lại cho mình logo
    đang post bài này, qua trang 2 là thấy hình bạn up lên rồi, thank nha ;;)

@lenm: Nếu như những gì bạn lenm nói thì chắc do tôi nhầm lẫn giữa designer và 1 người biết photoshop
    Thế thì xin các designer nếu đã cảm thấy mình quá pro và đẳng cấp cao quá ko thể làm free thì có thể bỏ qua topic này, qua những box kiếm tiền khác giúp tôi

Sorry bạn, tôi ko phải người chỉ chuyên thích FREE, tôi quá hiểu cái nào đáng đồng tiền thì phải trả, cái nào trong tầm tay của 1 người biết photoshop thì cũng có thể làm FREE cho tôi
    Còn nếu bạn cảm thấy logo tôi đưa ra quá khó để phải trả tiền cho nó tôi sẵn sàng

Kể từ bây giờ tôi ko cmt lại tất cả các post nữa, ý kiến trái chiều hay cùng ý kiến với tôi, tôi sẽ ko cmt lại, tôi ko thích đôi co

Sẵn đây tôi up thêm vài hình mà 1 bạn bên svit đã làm giúp, do bị sai chữ nên tôi ko dùng được
    Nhờ bạn ấy sửa lại tôi thấy ngại nên ko nhờ nữa
    Tôi đưa hình lên đây để các bạn thấy rằng tôi ko nói sai sự thật, và còn rất rất nhiều người TỐT SẴN SÀNG GIÚP ĐỠ
    Và điển hình bên forum này có bạn phanhang và siukoi
    Cám ơn 2 bạn

7. karthus

karthus Thành viên cấp 2

Xin lỗi các bạn vì mình hơi quá đáng trong vấn đề tiền bạc. Thực ra mình chỉ nói hộ designer thôi chứ mình là dân cơ khí và cũng chẳng mong kiếm được tiền từ cái hiểu biết bé tí về cái nghề design này của mình. Chỉ mong các bạn hiểu cho, nhiều lần mình gặp mấy ông thiết kế than vãn vấn đề này lắm rồi. Có trường hợp có người được trả giá khá cao làm logo nhưng có người thấy thế hạ giá và cứ thế cứ thế đến lúc có ông newbie vào làm free, cuối cùng hỏng việc tất cả, thằng newbie mất hút, mấy ông design mất ăn, ông thuê lại tìm người vẽ logo cho mình. Cũng chỉ vì đồng cảm với mấy ông này với lại dạo gần đây thấy nhiều người lập nick mới nhờ vả quá nên mình khó chịu đâm ra nói nặng lời, mong các bạn thông cảm và bỏ qua cho mình.
    [p/s: Quan điểm của mình là designer vẫn phải ăn vẫn phải mặc vẫn phải lao động thậm chí lao động không ít, vậy hãy suy nghĩ bạn nên trả cho họ bao nhiêu là xứng đáng trước khi nghĩ đến chuyện nhờ vả].
    Đại Trần, hkhuong.adphanhang thích bài viết này.
  8. phanhang

karthus khi mình cần mà vẫn k có ai giúp thì tự họ sẽ phải bõ tiền ra thôi bạn ah
    truonggiang87 thích bài viết này
  9. truonggiang87

truonggiang87 Thành viên cấp 2

Thôi bỏ đi các câu... phanhang cuối tuần không đi chơi hay sao?
  10. phanhang

11. truonggiang87

Bắt lấy cái tay ...
  12. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

Lần sau vào xem khu vực trước khi đưa giá nhé

" Nếu không nói được với nhau những điều tử tế thì tốt nhất là im lặng "
  13. hkhuong.ad

hkhuong.ad Thành viên cấp 2

Hình bạn onlylove393 thì chỉ có thể giúp là cách tách màu logo và hình ra thôi.
    Vì bạn muốn font chữ như vậy thì cần phải biết font đó là font gì.
    Gửi bạn file transparent PNG của logo : http://www.mediafire.com/download/cf2ts4664gw16tp/heosua.zip
    Hy vọng bạn chỉ xài cho những việc trên web, vì muốn in ấn thì cần rõ là font gì, mới làm vector giúp bạn dc.
    Diễn đàn mọi người nhiều lúc cũng bức xúc vì chuyện các new mems vào nhờ vã nhưng không cám ơn, mong bạn ở lại vui vẻ, và có khi bạn có thể giúp lại những thứ mà mọi người không biết.
    Mọi người bỏ qua hết cho nhau nhe, rảnh thì vào mấy pic troll cho vui hahaha
    Chỉnh sửa lần cuối: 29/3/14
    onlylove393, truonggiang87karthus thích bài viết này.
  14. truonggiang87

Mình thấy mình sai - do mình bức nút ko đúng lúc nên mình đã xin lỗi thớt ... biết sai thì sửa sai... hì hì. Mọi chuyện không có gì đâu - cùng 1 cộng đồng - cùng chia sẻ và học hỏi ...
  15. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Á đù ... cái này mình làm mà .. :)) Ôi sai chữ à xin lỗi em nhe, vì a qua đó để đăng quảng cáo nên k quay lại và k thấy.
    Chỉnh sửa lần cuối: 30/3/14
    onlylove393, lenmtruonggiang87 thích bài viết này.
  16. truonggiang87

Thái Châu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn