Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Làm hình trong suốt, chỉ cần thay background

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngocanh444, 14/6/16.

Lượt xem: 5,528

1. pham van thuy

pham van thuy Thành viên cấp 1

drax có lẽ bạn cũng chưa hiểu cách thứ 2 mình làm. mình phải quay lại màn hình cho bạn xem. mình không sử dụng chế độ hòa trộn nào cả cũng như blending mode
    tientiennttranvan.muon thích bài viết này.
  2. CISmedia

CISmedia Mới đăng kí

làm theo nước ngoài thì khó thật, vì không có thời gian và $
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@pham van thuy ; @ngocanh444 ; @drax : Có 1 thời, (2 năm trước... :))), mình và các bạn ở đây, cũng đã có tìm hiểu chuyện này, và mình thì đến hiện giờ, vẫn chỉ đi đến 90%, chứ chưa mò ra quy tắc nào đúng 100%, các bạn xem link dưới này thử xem, mình cũng có nói vài thứ trong đó đó, có thể down file về "ngâm cú" ra cái gì đó đó, thì chỉ dẫn mình ! Thanks ! (mình hiện giờ đang bận, down các file topic về trước, lưu kho, sau này, mình sẽ ngâm cú sau ! :))

Topic :

Ca này khó àh nha :
    (công nhận là khó, đối với mình, mình thì càng khò nhai, thì mình càng thích tìm hiểu nó, rùi trong lúc mình tìm hiểu xem topic đó, mình lại vô tình học dc nhiều chiêu khác nữa, ha ha ! :))

http://forum.vietdesigner.net/threads/cai-nay-kho-a-nha-bro-nao-muon-thu-suc-vo-day-co-thuong.59572/

Chỉnh sửa lần cuối: 20/6/16
    vector368 thích bài viết này
  4. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

học mãi học mãi, mãi mãi vẫn còn học :)):)):)):)):)):)):))
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon bác lại chém gió r. nhưng cái chủ thớt cần ở đây là phân tích ra phương pháp làm chính xác theo cách khách hàng yêu cầu.
  6. pham van thuy

Tối nay mình sẽ ngâm cứu. thật ra pp mình làm cũng học từ tài liệu nv ngoài. đáng lẽ ra phải đi viền cho nó nữa. nếu muốn làm đẹp và mượt cần phải thêm thao tác nữa. nhưng pp trên ko biết đã đúng ý thớt chưa
    tranvan.muonvector368 thích bài viết này.
  7. pham van thuy

mình thấy bên topic kia người ta sử dụng mấy pp đó thủ công quá. và chất lượng ko đạt. với hình phức tạp chắc xin hàng. nhưng đó là chuyện của 2 năm trước. giờ thì quá dễ rồi phải ko
  8. tranvan.muon

@pham van thuy : Topic kia chưa vừa ý mình đâu, bạn biết cách nào hay hơn hok ? chỉ mình đi, mình thích cái topic kia, hơn là chổ này, Thanks !

Hình đây, mời bạn vào thử ! lót 1 Layer mà nằm dưới, Normal, mà đổi dc tất cà các màu nhé ! quan trọng là bạn ghi Actions cho mình, mình dò nhìn Actions, là mình sẽ hiểu, nếu mình biết dc cái kia, thì topic này, mình sẽ xào qua, xào lại, ra cái bên này dc luôn, sẽ hok còn khó nhai nữa ! Thanks !

9. pham van thuy

tranvan.muon mình làm bạn xem đã vừa ý chưa. nếu ko đúng thì mình bó tay . cơm rồi
    khoianha10tranvan.muon thích bài viết này.
  10. tranvan.muon

@pham van thuy : nhìn Video là đạt yêu cầu đó ! bạn có thể cho mình xem file PSD hok ? vì mình muốn tự phân tích cái file đó đó, rùi mình sẽ tạo ra 1 Actions chuyên tách hình như vậy, vì mình có thói quen chuyển các TUT mình học dc, tất cả về hết 1 Actions, và lưu làm kỹ niệm, Thanks bạn !

Nếu mình làm dc, mình sẽ tặng lại bạn 1 Actions do mình nháy theo PanoFX, (nhiều mẫu, nó hok share), mình nháy dc vài mẫu, như hình dưới này đây :

Pano FX chỉ có 1 món cong cong, mình đã làm ra nhiều món cong nữa, nháy theo nó đó, tất cả chuyển về Actions, sài tất cả các kích thước hình, nó thì bị guiu1 hạn khổ gì đó, hok ngon bằng Actions mình làm nháy. :))

http://www.panosfx.com/commercial-free-photoshop-actions/photo-corners-slits

Nếu bạn thích mẫu dưới này, mình sẽ tặng bạn , làm giao lưu. (chạy dc tất cả kích thước, ngon hơm Action của PanoFX luôn.

11. pham van thuy

ttps://drive.google.com/open?id=0B2_gk46W-8XrcWlEb0Y1RndTcU0
    bạn tải về nhé. cái này không cao siêu gì đâu. ban thêm chữ h đằng trước nhé. chưa đủ 20 bài viết.
  12. pham van thuy

Xem cái này mình hiểu nguyên lý nó làm như nào. bạn cứ thử gửi action của bạn qua mail của mình để mình ngâm cứu xem sao?. thuyp66@gmail.com
  13. vector368

14. vector368

sao kỳ vậy mình bỏ vào nó ra thế này
    bị ma ám rồi
    :like::like::like::)):)):)):)):)):))
  15. tranvan.muon

@vector368 : nền để nền từ trắng pha sửa hoặc đậm hơn, vì nền trắng bóc, thì góc trên sẽ hok có sáng tối dc, còn góc dưới, phải vào Golw Shadow. đổi Overlay, hạ xuống % nữa, mính làm, là có thể sửa Opacity từng layer.

Bên Facebook, có cái Laptop Sony VAIO, là Alubum của con gái mình đó, cho bạn ngắm chơi " it's designe by me ! " , ha ha ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 21/6/16
  16. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

không biết đúng ý bạn chưa. chỉ cần dùng 1 layer trong suốt
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

thanhiep01 b này làm đúng r này, share pp đi bác, cho ae học hỏi cũng là giúp chủ thớt luôn.
  18. taitrieuan

taitrieuan Mới đăng kí

Ôi nhiều phương pháp quá, cuối cùng không biết theo sự hướng dẫn của ai mà lần đây nhỉ ?! Hic :(:-s
  19. ngocanh444

ngocanh444 Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Mình có thêm nhiều kinh nghiệm.

Nhưng job đó mình cancel rùi. :) . Không làm giống ý họ được.
    Một lần nữa thank you for share.

:)
    draxtranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn